🔥 Bài đăng hot nhất

19 tuổi muốn tăng thêm chiều dài của chân

Tôi 1m60 ạ nên tập tại nhà và ăn uống như thế nào mong bác sĩ giải đáp

1
60k
5 Bình luận

5 bình luận

Tạp tại nhà thì có nhảy dây siêu hiệu quả luôn á, nên chú ý ngủ sớm nữa nhe

1 tháng trước
Thích
Trả lời

bơi đi ạ, vừa giảm cân giữ dáng lại giúp phát triển chiều cao ạaaaa

1 tháng trước
Thích
Trả lời

bạn tham khảo thêm các môn thể thao như bơi lội, nhảy dây thử nè

1 tháng trước
Thích
Trả lời

19 tuổi thì khả năng cao lên rất thấp và chậm, bạn chơi các môn giúp tăng chiều cao, bổ sung vitamin D và canxi đầy đủ nhé

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để tăng thêm chiều dài của chân, có một số yếu tố bạn có thể xem xét và thực hiện: 1. Dinh dưỡng: Đảm bảo bạn có một chế độ ăn uống cân đối và đủ dinh dưỡng. Hãy tăng cường tiêu thụ các thực phẩm giàu canxi, protein và vitamin D, như sữa, cá, trứng, rau xanh, hạt và các sản phẩm từ sữa. 2. Tập thể dục: Thực hiện các bài tập tăng chiều cao như yoga, bơi lội, chạy bộ, nhảy dây và các bài tập kéo dãn cơ và xương. Điều này giúp tăng cường cơ và xương, đồng thời kích thích sự phát triển của các tế bào xương. 3. Ngủ đủ giấc: Ngủ đủ 7-9 giờ mỗi đêm để cơ thể có thời gian phục hồi và phát triển. 4. Tránh các thói quen xấu: Hạn chế tiêu thụ các chất kích thích như thuốc lá và rượu, vì chúng có thể ảnh hưởng đến quá trình phát triển của cơ thể. 5. Điều chỉnh tư thế ngồi và đứng: Hãy đảm bảo bạn ngồi và đứng đúng tư thế để giữ cho cột sống và xương chân được căng thẳng đúng cách. 6. Thực hiện các bài tập kéo dãn: Bạn có thể thực hiện các bài tập kéo dãn như kéo chân, kéo cổ chân và kéo cơ bắp để giúp tăng chiều cao. Tuy nhiên, hãy lưu ý rằng chiều cao của mỗi người phụ thuộc vào yếu tố di truyền và quá trình phát triển cơ thể. Việc tăng chiều cao sau tuổi 19 có thể khó khăn hơn so với trong giai đoạn tuổi dậy thì. Nếu bạn quan tâm đến việc tăng chiều cao, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn và kiểm tra tình trạng sức khỏe của bạn. Chúc bạn thành công và có sức khỏe tốt!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!