🔥 Bài đăng hot nhất

vấn đề liên quan đến huyết áp

Chào bác sĩ và mọi người .năm nay em 17 tuổi sinh năm 2006 .e bắt đầu tập gym phần thân dưới(chân,cẳng chân...) liên quan đến bật nhảy từ tháng 5/2023 .e tập rất thường xuyên đặc biệt e thấy e hay tập gắng sức .tính đến nay là tháng 3/2024 nhưng cách đây 3 tháng,lúc e đang tập bật cóc xog đứng dậy e thấy khó thở ,lại rửa tay ,chân mặc thì lúc đấy hoa mắt và choáng sau đó ngất đi nhưng may có bố mẹ nên e tỉnh lại .đến nay e chơi thể thao hoặc tập nặng thì thi thoảng thấy đầu óc hơi choáng giống như sắp ngất không biết e mắc bệnh gì ạ( có thể lúc chơi thể thao dừng đột ngột sau đó vận động lại).e chơi bóng chuyền.e cảm ơn

2
60k
4 Bình luận

4 bình luận

Mình không tập gym nhma cũng bị như bạn thì có sao không ta

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Có thể là tuột huyết áp, nhma nên đi khám để bs chuẩn đoán cho đúng b nhé, cái nào cũng nên làm vừa sức thui, đừng cố quá

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nên đi kiểm tra sức khỏe để đánh giá đúng tình hình của bạn nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những triệu chứng mà bạn đã mô tả, có thể có một số nguyên nhân gây ra tình trạng bạn đang gặp phải. Một trong số đó có thể là huyết áp thấp hoặc huyết áp không ổn định. Khi bạn tập luyện quá mức hoặc tăng cường cường độ tập thể dục, cơ thể có thể không đủ oxy để cung cấp cho các cơ và não, dẫn đến các triệu chứng như khó thở, hoa mắt, choáng và ngất đi. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và tìm hiểu nguyên nhân cụ thể, bạn nên đến gặp bác sĩ để được kiểm tra và thăm khám. Bác sĩ sẽ tiến hành các xét nghiệm và kiểm tra huyết áp của bạn để đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng sức khỏe của bạn. Trong thời gian chờ đợi cuộc hẹn với bác sĩ, bạn nên hạn chế tập luyện quá mức và tăng dần cường độ tập thể dục. Nếu bạn cảm thấy khó thở hoặc có triệu chứng choáng khi tập thể thao, hãy nghỉ ngơi và đảm bảo cơ thể được nghỉ ngơi và phục hồi đầy đủ trước khi tiếp tục tập luyện. Ngoài ra, hãy đảm bảo bạn có một chế độ ăn uống lành mạnh và đủ nước để duy trì sức khỏe tốt. Nếu bạn có bất kỳ triệu chứng nghiêm trọng nào như ngất xỉu, đau ngực, hoặc khó thở nghiêm trọng, hãy gọi cấp cứu ngay lập tức. Lưu ý rằng tôi chỉ là một trợ lý ảo và không thể thay thế được sự tư vấn và chẩn đoán của một bác sĩ chuyên nghiệp. Vì vậy, hãy đến gặp bác sĩ để được tư vấn và điều trị phù hợp. Chúc bạn sức khỏe tốt!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!