🔥 Bài đăng hot nhất

TIPS TĂNG CÂN

Em thuộc tạng người mảnh khảnh, rất muốn tăng cân nhưng cơ thể hấp thụ dinh dưỡng không tốt. Ăn cũng khá nhiều nhưng không tăng cân nổi. Em cần tập như thế nào để tăng cân ạ!

2
61k
4 Bình luận

4 bình luận

Mình cũng đang muốn tăng cân, muốn tăng cân cũng không có dễ

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn uống sữa đặc ông thọ đi, ngày uống 2 ly nhất là uống buổi tối rất dễ tăng cân luôn

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Uống sữa bắp nhanh tăng cân lắm bạn

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để tăng cân, bạn cần tập trung vào hai yếu tố chính: chế độ ăn và tập luyện. Dưới đây là một số gợi ý chi tiết để bạn có thể tăng cân hiệu quả: 1. Chế độ ăn: - Tăng lượng calo tiêu thụ: Hãy tính toán lượng calo bạn cần tiêu thụ hàng ngày để duy trì cân nặng hiện tại, sau đó tăng lượng calo này lên khoảng 300-500 calo mỗi ngày để tăng cân. Tuy nhiên, hãy đảm bảo lượng calo bạn tiêu thụ đến từ các nguồn dinh dưỡng giàu chất béo tốt, protein, carbohydrate phức tạp và rau củ quả. - Tăng lượng protein: Protein là thành phần quan trọng để xây dựng cơ bắp. Hãy bổ sung thêm thực phẩm giàu protein như thịt, cá, trứng, đậu, hạt và sữa vào chế độ ăn hàng ngày của bạn. - Ăn thường xuyên và đều đặn: Hãy ăn ít nhất 3 bữa chính và 2-3 bữa phụ trong ngày. Đảm bảo bạn ăn đủ các nhóm thực phẩm và không bỏ bữa. 2. Tập luyện: - Tập thể dục để tăng cơ bắp: Tập luyện với trọng lượng và rèn luyện sức mạnh là cách tốt nhất để tăng cơ bắp và tăng cân. Tập các bài tập như nâng tạ, đẩy tạ, squat và deadlift để kích thích sự phát triển cơ bắp. - Tăng dần khối lượng và số lần tập: Bắt đầu với trọng lượng nhẹ và tăng dần theo thời gian. Điều này giúp cơ bắp phát triển và tăng cân. - Nghỉ ngơi đủ: Đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ và thời gian nghỉ ngơi để cơ bắp phục hồi và phát triển. Ngoài ra, hãy nhớ rằng việc tăng cân là quá trình dài hơi và cần kiên nhẫn. Nếu bạn gặp khó khăn trong việc tăng cân, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng sức khỏe của bạn. Chúc bạn thành công trong việc tăng cân!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!