🔥 Bài đăng hot nhất

Thể dục thể thao cho người lớn tuổi bệnh về xương .

Ba mình năm nay 53 tuổi , ba mình bị xẹp đốt sống lưng , vận động mạnh , hoặc sai tư thế là ba mình phải nằm 1 chỗ mấy ngày . Vậy cho mình hỏi ba mình nên tập những bài tập nào để tốt cho sức khỏe mà không ảnh hưởng đến xương sống lưng .

23
61k
9 Bình luận

9 bình luận

Mình cảm ơn mọi người đã chia sẻ ý kiến ạ. Mình sẽ cho ba mình dùng thử những phương pháp mà cả nhà đã chia sẻ .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình nghĩ nên tập yoga bạn ơi . Cho ba bạn đi khám để bác sĩ chỉ định hướng lâu dài chứ mình thấy hơn 50t mà bị vậy là đáng lo đấy .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình nghĩ là nên tập yoga đó bạn, còn nếu như ba bạn bị nhức xương thì nên đi nắn xương đi, bảo đảm thích lắm luôn. Mẹ mình tuần nào cũng đi nắn xương nè, thấy đỡ lắm đó

2 năm trước
Thích
Trả lời

Thường những người vô độ tuổi trung niên hay gặp các vấn đề về xương khớp . Trên youtube có rất nhiều bài tập cho những trường hợp ba bạn đó , bạn có thể tham khảo nhé . Kết hợp thêm các hướng dẫn và chỉ định của bác sĩ , chúc ba bạn nhiều sức khỏe .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình nghĩ ba bạn nên đi bộ và tập những bài tập yoga nhẹ nhàng . Thêm nữa là thường xuyên thăm khám và sử dụng thêm các loại thuốc bổ , sữa .

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Tuyết phụng

Cảm ơn bạn nhé , mình sẽ Làm theo cách bạn thử đỡ hơn không ạ .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Đồng ý kiến với bạn , ăn uống lành mạnh , kết hợp luyện tập các bài nhẹ nhàng , tránh xa rượu bia , thuốc lá , uống thêm các loại thuốc bổ xương khớp và sữa tốt cho hệ xương .

2 năm trước
Thích
Trả lời

hồi trước ba em có vận động tay chơi hay chơi thể thao gì ko em

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Bin Bin

Dạ , ba e làm nông nên làm việc nặng rất nhiều ạ.lái xe máy hằng ngày để chở rau củ nữa ạ.

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!