🔥 Bài đăng hot nhất

Tăng cân an toàn

Cả nhà ơi,

Em là tạng người gầy muốn cải thiện cân nặng, có thử qua nhiều thực phẩm chức năng, ăn uống theo mẹo dân gian cũng nhiều, nhưng vẫn không thấy cải thiện nhiều về sức khỏe.

Có cách nào để cải thiện cân nặng an toàn, lành mạnh không ạ?

1
60k
3 Bình luận

3 bình luận

B uống thêm men của nhật ấy, mình thấy kích thích ăn ngon hơn đó

2 tuần trước
Thích
Trả lời

e ăn tăng cường đạm, tinh bột sẽ tăng cân đó

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để cải thiện cân nặng một cách an toàn và lành mạnh, bạn cần tập trung vào việc ăn uống cân đối và tập luyện thể chất đều đặn. Dưới đây là một số gợi ý: 1. Ăn uống cân đối: Hãy tăng cường ăn các loại thực phẩm giàu protein như thịt, cá, trứng, đậu, sữa và sản phẩm từ sữa. Đồng thời, cung cấp đủ lượng calo hàng ngày để đảm bảo cơ thể có đủ năng lượng. Hạn chế ăn đồ ăn nhanh, thức ăn chứa nhiều đường và chất béo không tốt cho sức khỏe. 2. Tập luyện thể chất: Bạn nên kết hợp ăn uống cân đối với việc tập luyện thể chất đều đặn. Tập thể dục giúp đốt cháy calo, tăng cường sức khỏe và cải thiện cân nặng. Bạn có thể chọn các hoạt động như aerobic, yoga, bơi lội, hoặc tập gym. 3. Thực phẩm chức năng: Nếu cần, bạn có thể sử dụng thực phẩm chức năng như bổ sung protein, vitamin và khoáng chất để hỗ trợ quá trình tăng cân. 4. Tham khảo ý kiến của chuyên gia dinh dưỡng: Nếu bạn gặp khó khăn trong việc cải thiện cân nặng, hãy tham khảo ý kiến của chuyên gia dinh dưỡng để có kế hoạch ăn uống phù hợp và hiệu quả. Nhớ rằng, quá trình tăng cân cần kiên nhẫn và kiên trì. Hãy đảm bảo rằng bạn đang thực hiện các biện pháp an toàn và lành mạnh để đạt được mục tiêu của mình. Chúc bạn thành công!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!