🔥 Bài đăng hot nhất

tăng cân

Con 2007 nhưng chỉ nặng 38kg con muốn tăng cân lên 45-46kg thì lm sao ạ

2
66k
4 Bình luận

4 bình luận

Ăn đa dạng và đủ chất, bổ sung thêm sữa nữa

6 tháng trước
Thích
Trả lời

chịu khó ăn với uống sữa vào em

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Cách tăng cân tốt nhất là bạn ăn nhiều vào nè, ăn rồi hoạt động thể dục thể thao để cơ thể tiêu hóa tốt hấp thu tốt và thèm ăn, cơ thể lên cân cũng sẽ cân đối khỏe mạnh

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để tăng cân lên 45-46kg, bạn có thể thực hiện các biện pháp sau: 1. Tăng lượng calo tiêu thụ: Để tăng cân, bạn cần tiêu thụ nhiều calo hơn số calo bạn tiêu thụ hàng ngày. Bạn có thể tăng lượng calo bằng cách ăn thêm các thực phẩm giàu calo như các loại hạt, dầu ô liu, bơ, đậu phụ, thịt, cá, trứng, sữa và các sản phẩm từ sữa. 2. Tăng lượng protein: Protein là thành phần quan trọng để xây dựng cơ bắp và tăng cân. Bạn nên ăn thêm các nguồn protein như thịt, cá, trứng, đậu, hạt, sữa và các sản phẩm từ sữa. 3. Tăng lượng carbohydrate: Carbohydrate cung cấp năng lượng cho cơ thể và giúp tăng cân. Bạn có thể ăn thêm các nguồn carbohydrate như gạo, bánh mì, mì, khoai tây, bắp, lúa mạch và các loại ngũ cốc. 4. Tăng lượng chất béo: Chất béo cũng là một nguồn năng lượng quan trọng và giúp tăng cân. Tuy nhiên, hãy chọn các nguồn chất béo lành mạnh như dầu ô liu, dầu dừa, hạt, quả bơ và cá hồi. 5. Tập thể dục và tăng cường hoạt động: Để tăng cân một cách lành mạnh, bạn cần kết hợp việc ăn uống với việc tập thể dục và tăng cường hoạt động. Tập thể dục giúp tăng cơ bắp và cải thiện sức khỏe tổng thể. 6. Thực hiện theo lời khuyên của chuyên gia: Nếu bạn gặp khó khăn trong việc tăng cân, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng sức khỏe của bạn. Nhớ rằng, quá trình tăng cân cần thời gian và kiên nhẫn. Hãy đảm bảo bạn ăn uống đủ chất và duy trì một lối sống lành mạnh. Chúc bạn thành công trong việc tăng cân!
6 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!