🔥 Bài đăng hot nhất

Phát triển chiều cao

Bác sĩ ơi cháu sinh năm 2007 năm nay 17 tuổi,cao 1m65.Cháu muốn chiều cao của mình phát triển tới mức cao nhất có thể trước khi đến tuổi 18 thì phải làm sao ạ.Nhìn trẻ con bây giờ đứa nào cũng cao cháu thấy rất tự ti ạ,mong bác sĩ giúp cháu với

2
60k
3 Bình luận

3 bình luận

em ăn uống đủ chất, bs thêm canxi, d3 và chăm tập thể dục nữa nha

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chơi các môn thể thao mà giúp phát triển chiều cao đó bạn. hoạt động ngoài trời nhiều hơn, ăn uống đủ dinh dưỡng và nó phụ thuộc vào gen nữa đó

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để phát triển chiều cao tối đa trước khi đến tuổi 18, bạn cần chú ý đến các yếu tố sau: 1. Ăn uống cân đối và đủ chất dinh dưỡng: Hãy ăn đủ protein, canxi, vitamin D và các chất dinh dưỡng khác cần thiết để phát triển chiều cao. Hạn chế ăn đồ ăn nhanh, thức ăn có hàm lượng đường cao và thức ăn không lành mạnh. 2. Tập luyện thể dục đều đặn: Tập thể dục giúp kích thích sự phát triển của cơ bắp và xương, từ đó giúp tăng chiều cao. Hãy tập luyện thể dục định kỳ, bao gồm các bài tập như yoga, bóng rổ, bơi lội, chạy bộ. 3. Đủ giấc ngủ: Giấc ngủ đủ và chất lượng cũng rất quan trọng đối với sự phát triển chiều cao. Hãy cố gắng ngủ đủ giấc và đảm bảo giấc ngủ đủ thời gian. 4. Tránh căng thẳng: Căng thẳng có thể ảnh hưởng đến sự phát triển của cơ bắp và xương. Hãy tìm cách giảm căng thẳng thông qua việc thực hành yoga, thiền, hoặc các hoạt động giúp thư giãn. 5. Tham khảo ý kiến của bác sĩ: Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về cách phát triển chiều cao, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng sức khỏe của bạn. Nhớ rằng, mỗi người có gen di truyền khác nhau nên việc phát triển chiều cao cũng phụ thuộc vào yếu tố di truyền. Hãy kiên nhẫn và không so sánh bản thân với người khác. Chúc bạn thành công trong việc phát triển chiều cao!Bạn còn câu hỏi nào khác không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!