🔥 Bài đăng hot nhất

Nức sương chân

Bị nức sương chân sau khi tháo bột thì bao lâu đi đá bóng đc vậy ạ

2
60k
5 Bình luận

5 bình luận

b nên để xương phục hồi hoàn toàn đã nha, và tập luyện nhẹ nhàng cho chân mình quen lại đã nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mẹ tui bị nứt mắc cá chân 3 năm rồi giờ vẫn đi cà nhắc

1 tháng trước
Thích
Trả lời

bạn phải đi kiểm tra lại bác sĩ sẽ đánh giá tình trạng cụ thể của bạn và cho bạn lời khuyên hợp lí

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nếu bạn bị nức xương chân sau khi tháo bột, thời gian cần cho việc đi đá bóng một lần nữa sẽ phụ thuộc vào mức độ nức và tình trạng cụ thể của bạn. Tuy nhiên, đây là một số lời khuyên tổng quát:

1. Nghỉ Ngơi: Tránh hoạt động vận động quá mức ngay sau khi bạn tháo bột xương chân. Hãy cho cơ thể thời gian để nghỉ ngơi và phục hồi.
  2. Kiểm Tra Tình Trạng: Trước khi quyết định đi đá bóng lại, hãy kiểm tra tình trạng của xương chân của bạn. Nếu vẫn cảm thấy đau hoặc không thoải mái, hãy tiếp tục nghỉ ngơi và chờ đợi đến khi bạn cảm thấy tốt hơn.
  3. Thăm Bác Sĩ: Nếu nức xương chân kéo dài hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, bạn nên thăm bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn.
  4. Duy Trì Sự Thận Trọng: Khi bạn quyết định đi đá bóng trở lại, hãy bắt đầu bằng những hoạt động nhẹ nhàng và dần dần tăng cường khi bạn cảm thấy thoải mái hơn.
  5. Dùng Phương Tiện Hỗ Trợ: Sử dụng các phương tiện hỗ trợ như gối chống đau hoặc băng dính y tế để giảm áp lực và hỗ trợ xương chân trong quá trình tập luyện.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!