🔥 Bài đăng hot nhất

nữ 16tuổi muốn cao thêm 10cm

em là nữ 16tuổi hiện tại em cao 145cm vậy em muốn cao thêm 10cm nữa có được không ạ ?

2
61k
3 Bình luận

3 bình luận

Cố ăn uống, dùng thuốc hỗ trợ phát triển chiều cao (nhớ khám và hỏi bs về thuốc cần dùng, ko nên tự mua) tập thể thao, hi vọng bạn sẽ tăng thêm

3 tháng trước
Thích
Trả lời

cố gắng áp dụng theo cách bs hướng dẫn nhé

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để trả lời câu hỏi của bạn, tôi muốn nhắc lại rằng chiều cao của một người phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bao gồm cả yếu tố di truyền. Tuy nhiên, ở tuổi 16, bạn vẫn còn cơ hội để tăng chiều cao một cách tự nhiên. Để tăng chiều cao, bạn có thể thực hiện các biện pháp sau đây: 1. Tập thể dục và vận động: Tham gia vào các hoạt động thể thao như bóng đá, bóng rổ, chạy bộ, bơi lội, yoga hoặc các bài tập kéo dãn cơ và xương. Tập luyện thường xuyên và đều đặn sẽ giúp cơ thể phát triển và kéo dài xương. 2. Chế độ ăn uống: Bạn nên ăn một chế độ ăn cân bằng và giàu dinh dưỡng, bao gồm các thực phẩm giàu protein như thịt, cá, trứng, sữa và các loại hạt. Hãy cố gắng tránh thức ăn nhanh và đồ uống có gas, vì chúng có thể ảnh hưởng đến quá trình phát triển chiều cao. 3. Giấc ngủ đủ và chất lượng: Giấc ngủ đủ và đúng cách là rất quan trọng để cơ thể sản xuất hormone tăng trưởng. Hãy cố gắng ngủ từ 7-9 giờ mỗi đêm và tạo môi trường thoải mái để có giấc ngủ sâu và ngon. 4. Điều chỉnh thói quen sống: Tránh các thói quen xấu như hút thuốc, uống rượu và sử dụng chất kích thích. Hãy duy trì một lối sống lành mạnh và cân đối để tăng cơ hội phát triển chiều cao. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng mỗi người có một tiềm năng tăng chiều cao khác nhau và không có cách nào đảm bảo rằng bạn sẽ tăng thêm 10cm. Quan trọng nhất là hãy chấp nhận và yêu thương bản thân mình với chiều cao hiện tại.
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!