🔥 Bài đăng hot nhất

Dùng gel

Chào bác sĩ cho em hỏi bị bong gân ngón chân có thể bôi Diclofenac STELLA Gel được ko ạ?

0
61k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Diclofenac STELLA Gel là một loại thuốc chứa diclofenac, một chất chống viêm không steroid (NSAID). Nó thường được sử dụng để giảm đau và viêm trong trường hợp bị bong gân, chấn thương hoặc viêm khớp. Tuy nhiên, việc sử dụng Diclofenac STELLA Gel trong trường hợp bị bong gân ngón chân cần được xem xét kỹ lưỡng. Bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ để được tư vấn cụ thể về việc sử dụng loại gel này trong trường hợp của bạn. Bác sĩ sẽ đánh giá mức độ nghiêm trọng của chấn thương và tình trạng sức khỏe tổng quát của bạn để đưa ra quyết định phù hợp. Bên cạnh đó, bác sĩ cũng có thể đề xuất các phương pháp điều trị khác như nghỉ ngơi, chườm đá, băng ép và nâng cao chân để giảm đau và sưng. Lưu ý rằng việc sử dụng thuốc chỉ nên được thực hiện theo sự hướng dẫn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Họ sẽ đưa ra đúng liều lượng và cách sử dụng phù hợp với tình trạng của bạn. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hoặc lo ngại nào, hãy thảo luận với bác sĩ để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc bạn sớm hồi phục!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!