🔥 Bài đăng hot nhất

Có cách ăn uống hay tập thể dục giúp cao lên k?

em 2008 cao m66,5 nặng 48kg mà em muốn cao lên m7 hoặc hơn nữa thì có được k ạ, nếu có thì phải làm những gì để tăng tối đa chiều cao ạ.

3
60k
5 Bình luận

5 bình luận

cố gắng siêng chơi những môn thể thao giúp phát triển chiều cao bạn nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

đi bơi, nhảy dây đơn giản mà hiệu quả lắm nha em

1 tháng trước
Thích
Trả lời

chăm đi bơi đi em, đang tuổi phát triển mau cao lắm

1 tháng trước
Thích
Trả lời

thường xuyên bơi lội, ăn uống đủ chất nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc tăng chiều cao phần lớn phụ thuộc vào yếu tố di truyền và cơ hội phát triển của cơ thể trong giai đoạn tuổi dậy thì. Tuy nhiên, có một số cách bạn có thể thử để tối đa hóa chiều cao của mình: 1. Dinh dưỡng: Ăn uống cân đối và giàu dinh dưỡng là rất quan trọng để phát triển chiều cao. Hãy đảm bảo bạn cung cấp đủ protein, canxi, vitamin D và các chất dinh dưỡng khác cần thiết cho sự phát triển. 2. Tập thể dục: Tập thể dục đều đặn, đặc biệt là các bài tập kéo dãn cơ bắp và tăng cường sự linh hoạt có thể giúp tăng chiều cao. Ví dụ như yoga, bóng rổ, bóng chuyền, bơi lội. 3. Ngủ đủ giấc: Giấc ngủ đủ và đúng cách cũng rất quan trọng đối với sự phát triển chiều cao. Hãy cố gắng ngủ đủ 8 giờ mỗi đêm. 4. Tránh căng thẳng: Căng thẳng và áp lực có thể ảnh hưởng đến sự phát triển của cơ thể. Hãy cố gắng giữ tinh thần thoải mái và lạc quan. Tuy nhiên, việc tăng chiều cao không thể đảm bảo và phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau. Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa dinh dưỡng hoặc chuyên gia phát triển chiều cao. Chúc bạn thành công và hãy nhớ rằng sức khỏe luôn quan trọng hơn chiều cao. Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!