🔥 Bài đăng hot nhất

Chiều cao

Em là nam năm 17 tuổi cao 1m68, bố e 1m72 mẹ 1m62 nếu theo di truyền thì đến hết tuổi trưởng thành có cao hơn không ạ chiều cao năm ngoái của con là 1m65 ạ

0
61k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có thể tính toán chiều cao trung bình theo di truyền như sau: - Đối với con trai: Chiều cao trung bình = ((chiều cao mẹ + 15cm) + chiều cao bố) / 2 - Đối với con gái: Chiều cao trung bình = ((chiều cao bố - 15cm) + chiều cao mẹ) / 2 Tuy nhiên, công thức này chỉ là một ước lượng và không đảm bảo chính xác 100%. Chiều cao của một người cũng có thể bị ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố khác như dinh dưỡng, môi trường sống, và hoạt động thể chất. Với thông tin về chiều cao của bạn và cha mẹ, có thể dự đoán rằng bạn có khả năng cao sẽ có chiều cao cao hơn so với năm ngoái. Tuy nhiên, để biết chính xác, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa nhi khoa hoặc bác sĩ chuyên về tăng chiều cao để được tư vấn và theo dõi sự phát triển của bạn. Chúc bạn khỏe mạnh và thành công trong việc đạt được chiều cao mong muốn!
5 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!