🔥 Bài đăng hot nhất

Chấn thương chân

Em chào bác sĩ ạ,em hnay bị vấp bong gân ngón chân thứ 2 cạnh ngón cái cần làm gì ạ?

0
61k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc vì không thể cung cấp lời khuyên chính xác về chấn thương chân của bạn chỉ dựa trên mô tả ngắn gọn. Tuy nhiên, trong trường hợp bị bong gân ngón chân, có một số biện pháp tự chăm sóc ban đầu bạn có thể thử: 1. Nghỉ ngơi và giữ chân nằm cao hơn để giảm sưng. 2. Chườm lạnh vùng bị tổn thương bằng túi đá hoặc gói lạnh được bọc trong khăn mỏng trong khoảng 15-20 phút mỗi lần, 3-4 lần mỗi ngày. 3. Sử dụng băng bó hoặc băng keo để cố định ngón chân bị tổn thương. 4. Nếu cần, bạn có thể sử dụng thuốc giảm đau không kê đơn như paracetamol hoặc ibuprofen để giảm đau và viêm. Tuy nhiên, để đảm bảo chẩn đoán chính xác và điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ. Bác sĩ sẽ kiểm tra và đánh giá mức độ tổn thương, và từ đó đưa ra lời khuyên và phương pháp điều trị phù hợp nhất cho bạn.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!