🔥 Bài đăng hot nhất

Chạm vào vùng trên ngực thấy đau

Em chạm vào vùng xương sườn, quanh ngực thấy đau, còn để bình thường thì không sao, có phải dấu hiệu bệnh gì không. Cần làm gì để cải thiện ạ

0
61k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Triệu chứng bạn mô tả có thể liên quan đến nhiều nguyên nhân khác nhau. Một số nguyên nhân có thể gây đau ở vùng trên ngực và xương sườn bao gồm viêm khớp sườn, viêm cơ liên sườn, nứt hoặc gãy xương sườn, hoặc các vấn đề về tim mạch. Để cải thiện triệu chứng, bạn nên đi khám bác sĩ để được chẩn đoán chính xác và nhận hướng điều trị phù hợp. Bác sĩ sẽ tiến hành kiểm tra sức khỏe tổng quát và có thể yêu cầu các xét nghiệm bổ sung như chụp X-quang hoặc siêu âm để đánh giá tình trạng xương sườn và các cơ quan trong ngực. Trong thời gian chờ khám bác sĩ, bạn có thể thử những biện pháp như nghỉ ngơi, tránh các hoạt động gây căng thẳng cho vùng ngực, sử dụng nhiệt độ để giảm đau (như băng lạnh hoặc nóng), và hạn chế hoạt động vận động mạnh. Tuy nhiên, lưu ý rằng chỉ có bác sĩ mới có thể đưa ra chẩn đoán chính xác và chỉ định liệu pháp điều trị phù hợp. Vì vậy, hãy đi khám bác sĩ sớm để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc bạn sớm khỏe mạnh!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!