🔥 Bài đăng hot nhất

Bị tăng sinh tuyến tiền liệt tập thể thao có được không?

Tôi năm nay 56 tuổi, bình thường có thói quen chạy bộ tầm chiều tối sau ăn cơm, nhưng 2 tháng này mỗi lần mắc tiểu là tôi phải chạy vô nhà vệ sinh ngay lập tức bởi tôi không kiềm được, mỗi lần vào nhà vệ sinh không kịp là nước tiểu lại rỉ ra. Từ khi bị tình trạng này tôi rất mệt và khó chịu nên gần như không chạy bộ nổi nữa. Có cách nào cải thiện tình trạng này không ?

361
67k
549 Bình luận

549 bình luận

Bệnh phì đại tuyến tiền liệt có khó trị không nhỉ, chồng mình mới bị

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Uyen Truong

Thuốc Permixon được chỉ định điều trị phì đại tuyến tiền liệt đó chị, thuốc này có nguồn gốc thảo dược rất lành tính không có tác dụng phụ mà hiệu quả cải thiện rất tốt.

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Cần khám những gì để biết bệnh vậy ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@An Nhiên

Bệnh viện nào cũng khám được bạn, mà bạn đi bv lớn máy móc hiện đại bs giỏi sẽ chuẩn hơn

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@utnguyen1968

khám ở bệnh viện nào vậy ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Tường Oanh

đi siêu âm, chụp x quang, đo PSA bạn ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Bệnh này có nguy hiểm không, có thuốc trị không vậy các chú bác?

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Truyền Nguyễn

có thuốc trị mà, kiên trì lên nhé

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Truyền Nguyễn

Bố tớ bị đã khỏi gần năm rồi nè, đi khám bs kê Permixon uống khỏi đó, đừng uống lung tung, bị thi cứ đi khám thui

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Bệnh nặng nhẹ gì cũng đi khám cho chắc, tự ý mua thuốc chỉ tổ tiền mất tật mang thôi

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Huỳnh Tuấn Thiên

chuẩn rồi

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Đi khám hỏi bác sĩ tư vấn ạ, mỗi người có tình trạng sức khỏe khác nhau mà

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Khả Tú

Vâng bạn, thấy mọi người nói Permixon hiệu quả tốt, tôi sẽ tái khám và nhờ bs tư vấn thêm. cảm ơn bạn nhiều

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Phạm Lân

Vừa rồi bố em đi khám thì bs kêu kt 40 gr, cho Permixon uống, mỗi người có dấu hiệu và tình trạng khác nhau nên uống liều lượng ra sao thì đi khám hỏi bs cho yên tâm

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Ông xã mình ngày đi chắc hơn 20 chục lần

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Minh Kiên

cảm ơn anh nhé

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Minh Kiên

Vâng bạn, để mình động viên ông xã đi khám, cảm ơn bạn nhé

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trần

Đi khám chứ bạn, hỏi bác sĩ uống liều lượng như thế nào cho phù hợp với tình trạng của mình chứ. Mình uống thấy hiệu quả nên gợi ý cho mn tham khảo thôi.

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Minh Kiên

Mua uống luôn được không vậy bạn

6 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 6 phản hồi

Bố mình tiểu đêm nhiều cứ đòi uống thuốc nam mà mình nói không nghe, chắc khuyên ông cụ đi khám xem phải bị bệnh giống bác ko

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Thùy Trương

càng lớn tuổi càng ngại đến bv bạn ạ, cố gắng khuyên bố bạn đi khám nhé, như tôi bị bệnh này tôi biết, muốn có thuốc nào trị khỏi cho rồi, chứ quá phiền luôn.

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Thùy Trương

Thuốc Permixon ông mình uống có nguồn gốc từ dược liệu này, dễ uống mà bác sĩ kê cho nên yên tâm hơn thuốc nam ko rõ thành phần này kia, khuyên ông cụ đi khám đi bạn ơi, người già họ ngang bướng lắm

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Để cải thiện tình trạng bệnh thì bác hạn chế rượu bia, ăn uống lành mạnh, có thể tập các bài thể dục nhẹ nhàng. Tôi được bác sĩ cho permixon uống nữa, kết hợp các thứ thấy cải thiện đáng kể

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trần Hiền

bs cũng kê cho bạn permixon hả, ở dưới tôi thấy có bạn bảo là uống hết 1 hộp thấy cải thiện nhiều đó

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Đất Việt Tour

à tôi không dùng chất kích thích rượu bia bạn ạ, tôi sẽ tham khảo về permixon, cảm ơn bạn nhiều

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Đất Việt Tour

Bác uống bao lâu thấy cải thiện vậy ạ, em mới đi khám về bs kê cho uống được 2 ngày rồi

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Không cải thiện thì đi bv lớn tái khám nhé, đừng để lâu như ông xã mình, giờ tăng lên 56 rồi

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Thanh Trà

khổ tâm quá, t cũng lo, nên hỏi ý kiến mọi người, chắc sắp xép đi khám sớm

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Thanh Trà

người già họ ko chịu đi khám bạn ơi, bố mình cũng thế đó, ông xã bạn đang uống thuốc gì vậy

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Thấy họ quảng cáo TPCN không biết uống được ko mọi người

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Toàn Sa Nguyễn

tôi cũng nghĩ nên hỏi qua bác sĩ trước khi dùng bạn à

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Toàn Sa Nguyễn

Đừng tin vào quảng cáo bạn ơi, theo bs còn chưa được mà nghe qc trên trời tiến mất tật mang

6 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 275 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!