🔥 Bài đăng hot nhất

22 tuổi còn có thể cao không

Dạ mới đây em có đi khám bác sĩ vì bị tai nạn trúng đầu gối, em có đo chiều cao 1m68, lúc chụp X quang thấy sụn tăng trưởng đóng rồi, thì em không biết mình còn có thể cao không nếu như tập luyện và ăn uống đầy đủ, có có máy anh chị em quen kể 23t, sụn tăng trưởng cũng đóng rồi nhưng tập luyện ăn uống đến 27 vẫn còn cao lên 2-3 cm

0
60k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc tăng chiều cao sau khi sụn tăng trưởng đã đóng không phụ thuộc hoàn toàn vào việc tập luyện và ăn uống. Mặc dù tập luyện và ăn uống đúng cách có thể giúp cơ thể phát triển tốt hơn, nhưng việc cao thêm 2-3 cm sau khi sụn tăng trưởng đã đóng là khá hiếm. Mỗi người có gen di truyền riêng biệt và chiều cao cuối cùng của mỗi người cũng phụ thuộc vào yếu tố gen và môi trường. Nếu bạn muốn tăng chiều cao, bạn nên tập luyện đều đặn, ăn uống cân đối và duy trì lối sống lành mạnh. Tuy nhiên, việc cao thêm 2-3 cm sau khi sụn tăng trưởng đã đóng là khá khó xảy ra. Nếu bạn quan tâm đến việc tăng chiều cao, bạn có thể thảo luận thêm với bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để có lời khuyên cụ thể và phù hợp nhất cho trường hợp của bạn. Chúc bạn sức khỏe và thành công!Bạn còn câu hỏi nào khác không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!