🔥 Bài đăng hot nhất

16  tuổi

16 tuổi cao 1m85 thì có cao nữa không ạ, em không muốn cao nữa ạ có cách nào làm dừng chiều cao kh ạ

1
61k
1 Bình luận

1 bình luận

Chào bạn,

Ở độ tuổi 16, cơ thể của bạn vẫn đang phát triển và có thể tiếp tục tăng chiều cao một chút nữa. Tuy nhiên, không có cách nào chắc chắn để ngăn chặn sự phát triển chiều cao. Dù vậy, có một số biện pháp bạn có thể thực hiện để giảm thiểu sự tăng chiều cao:

1. Dinh dưỡng cân đối: Hãy ăn một chế độ dinh dưỡng cân đối, bao gồm đủ lượng protein, canxi và các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển. Tránh ăn quá nhiều thức ăn giàu protein và canxi có thể giúp giảm tốc độ phát triển chiều cao.
  2. Tập thể dục đúng cách: Tập thể dục lành mạnh và nhẹ nhàng như yoga hoặc bơi có thể giúp cơ thể phát triển một cách tự nhiên mà không gây ra tăng chiều cao quá nhanh.
  3. Ngủ đủ giấc: Cố gắng ngủ đủ giấc mỗi đêm, vì sự phát triển tăng trưởng thường xảy ra trong giấc ngủ.
  4. Giữ tinh thần thoải mái: Stress và lo lắng có thể ảnh hưởng đến sự phát triển, vì vậy hãy tìm cách giữ tinh thần thoải mái và thư giãn.
  5. Tham khảo ý kiến chuyên gia: Nếu bạn quá lo lắng về sự phát triển chiều cao của mình, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn và hỗ trợ thêm.

Nhớ rằng mỗi người đều có vẻ đẹp và giá trị riêng, và chiều cao không phản ánh hoàn toàn về sự quan trọng hay hạnh phúc trong cuộc sống. Điều quan trọng là bạn cảm thấy thoải mái và hạnh phúc với bản thân mình.

2 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!