Tạo bài đăng của bạn

KẾT QUẢ MINIGAME MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50K

Cả nhà yêu ơi!

💕 Loa Loa đã có kết quả Minigame "Tải App Hello Bacsi - Nhận ngay 50K" đã khép lại rồi! Admin xin phép chúc mừng 34 thành viên lần đầu tải app và may mắn nhất đủ điều kiện được nhận E-Voucher mua sắm 50.000đ nhé!

Danh sách thành viên trúng thưởng:

1 Anh Thư nnlananh775@***

2 Coca tranmailan6822@***

3 Giang Huong thgiang39@***

4 Hà Lê lthanhha.3699@***

5 Hien Phan Van phanvanhientdm49@***

6 Hồng Cúc nnlananh770@***

7 Hồng Nam buinamhong35@***

8 hưng ainhi19082@***

9 Khanh huynhthaikhanh240@***

10 Kim hà ngocnhit092@***

11 Kimphuong kimphuong6678@***

12 Lắm Đoàn doanlamdl2000@***

13 Lan Kiều kieulannguyen157@***

14 Linh nhi hoquyen1908@***

15 Nga Vũ Thị ngavuthihd99@***

16 Nguyễn Hồng Trang hongtranghoahong@***

17 Nguyễn Xuân thanhxuanh369@***

18 Nhung Hoàng nhunghoa

... Xem thêm
KẾT QUẢ MINIGAME MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50KKẾT QUẢ MINIGAME MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50K
1
55k
2 Bình luận
nghi ngờ có thai

quan hệ lúc chưa hết sạch kinh nhưng xuất tinh vào trong âm đạo liệu có thai không

1
55k
2 Bình luận
Ra máu báo thai có đau bụng không?

Một trong những dấu hiệu mang thai sớm nhất đó là chính là ra máu báo thai. Hiện tượng này xảy ra khi trứng gặp tinh trùng và thụ thai thành công. Vậy ra máu báo thai có đau bụng không? Ra máu báo thai đau bụng trong bao lâu thì khỏi? Hãy cùng tham khảo bài viết này để hiểu rõ hơn về ra máu báo thai nhé.

1. Một số dấu hiệu nhận biết chính xác máu báo thai

Thực tế, mang thai ra máu nhưng không đau bụng là một trong những hiện tượng thường gặp. Đây thường là máu báo thai, cho biết việc thai nhi đã vào tử cung và đang làm tổ.

Cụ thể sau khi trứng và tinh trùng gặp nhau, quá trình thụ tinh sẽ diễn ra và tạo thành phôi thai. Khi phôi di chuyển vào buồng tử cung và bám lấy thành tử cung để làm tổ, niêm mạc tử cung có thể bị tổn thương nhẹ dẫn đến hiện tượng xuất huyết, còn gọi là máu báo thai.

Thông thường, máu báo sẽ được nhận biết thông qua một số dấu hiệu sau:

• Màu báo thường xuất hiện sau khi rụng trứ
... Xem thêm
Ra máu báo thai có đau bụng không?Ra máu báo thai có đau bụng không?
1
55k
2 Bình luận
Các tư thế quan hệ nên tránh nếu muốn có thai

Con cái là lộc trời cho” nhưng bên cạnh đó, nếu vợ chồng bạn biết cách quan hệ đúng lúc, đúng thời điểm và tư thế chắc chắn tỷ lệ có con sẽ cao hơn. Vậy các tư thế quan hệ nên tránh nếu muốn có thai là gì? Cùng tìm hiểu nhé.

Các tư thế quan hệ nên tránh nếu muốn có thai

Quan hệ với tư thế cưỡi ngựa

Nếu bạn áp dụng tư thế cưỡi ngựa và sử dụng gel bôi trơn, có thể coi đó là một trong những cách quan hệ khó có thai khá hiệu quả. Lý do là khi tinh trùng tiến vào cổ tử cung, chúng sẽ gặp khó khăn do tác động trọng lực ngược trở lại và tác động của gel bôi trơn làm giảm khả năng di chuyển của tinh trùng. Một số cặp vợ chồng tin rằng tư thế này có thể giúp tránh thai.

Tư thế đứng đối diện

Một trong những tư thế khó thụ thai là tư thế quan hệ đứng mặt đối mặt. Trong tư thế này, cả hai đứng và đối diện nhau. Đối với người đàn ông, tư thế này đòi hỏi một chút sức mạnh, trong khi đó, người phụ nữ sử dụng cánh tay

... Xem thêm
Các tư thế quan hệ nên tránh nếu muốn có thaiCác tư thế quan hệ nên tránh nếu muốn có thai
1
55k
2 Bình luận
liệu có phải máu báo thai không bsi

theo chu kỳ thì mai đến kì kinh nguyệt của e, nhưng nay e ra khí màu nâu và có cả dịch nhày trắng như trong ảnh, ở quần chip thì em thấy có độ nhớt và mùi tanh, liệu có phải là máu báo thai ko ạ, mong bsi giải đáp

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
liệu có phải máu báo thai không bsiliệu có phải máu báo thai không bsi
1
55k
3 Bình luận
Cách nhận biết có thai tại nhà không cần que thử

Ngoài các phương pháp y học hiện đại thì trong dân gian còn có nhiều Cách nhận biết có thai tại nhà không cần que thử mà kết quả rất chính xác. Hãy cùng tìm hiểu cách thử thai không dùng que dưới đây nhé!

Cách nhận biết có thai tại nhà không cần que thử

1.Thử thai không dùng que bằng đường

Một trong những cách thử thai tại nhà không cần que đơn giản và chính xác là thử thai bằng đường

Cách thử thai không dùng que bằng đường được thực hiện như sau:

• Cho nước tiểu và đường vào cốc theo tỷ lệ 1:1.
  • Khuấy kỹ và chờ 5 phút để các phản ứng xuất hiện.
  • Đọc kết quả: Nếu đường đã đông lại, mẹ đã có thai. Nếu đường bị hòa tan thì nghĩa là mẹ không có thai.

2.Cách thử thai bằng giấm

Đây là một trong những cách thử thai tại nhà không cần que thử được nhiều chị em áp dụng hiện nay bởi cách làm đơn giản và chính xác.

Cách thực hiện:

• Đổ hỗn hợp giấm và nư
... Xem thêm
Cách nhận biết có thai tại nhà không cần que thửCách nhận biết có thai tại nhà không cần que thử
1
55k
1 Bình luận
Chóng mặt ù tai bất chợt

Chào các bác sĩ,

Em có câu hỏi muốn nhờ bác sĩ tư vấn ạ. Mẹ em năm nay đã ngoài 40, đi làm nhân viên bán xăng ~18 tiếng/ngày không nghỉ ngày nào. Dạo 2 năm gần đây mẹ em đôi khi đột ngột có dấu hiệu chóng mặt buồn nôn, chảy mồ hôi đầm đìa phải nằm nghỉ một hồi lâu thì bình thường lại. Đi khám thì các bác sĩ bảo là bị rối loạn tiền đình và thiếu máu não cục bộ. Tình trạng này không xảy ra thường xuyên mà chỉ khoảng vài ba tháng bị một lần. Tuy nhiên dạo gần đây em thấy tần suất mẹ bị như vậy có khả năng tăng. Không biết có phải do tiếp xúc với xăng dầu mà bị vậy không ạ? Hay do thiếu ngủ/căng thẳng ạ? Mẹ em rất lạc quan bên ngoài nhưng hay giấu bi quan trong lòng lắm. Không biết có những cách nào để cải thiện tình trạng của mẹ em không ạ? Em còn là sinh viên nên tài chính mẹ em vẫn là trụ cột ạ, em rất buồn khi thấy mẹ em như vậy, mong các bác sĩ hỗ trợ tư vấn giúp em ạ. Em xin cảm ơn.

Chúc các bác sĩ thật nhiều sức khỏe.

1
16k
2 Bình luận
này là máu gì

đây có phải là máu báo không ạ, nay là tới ckkn của em mà sáng giờ không có ạ, em lo quá không biết phải máu báo không

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
này là máu gì này là máu gì 
0
55k
1 Bình luận
Giải đáp thắc mắc

Em và bạn trai có quan hệ ngoài, em có mang quần cách đây 1 tháng. Bác sĩ cho em hỏi này là dạng máu báo thai hay kinh nguyệt ạ, có 1 lượng nhỏ bị vón cục ạ. Mà e ra tầm 3 ngày. Kinh nguyệt em k đều.

Giải đáp thắc mắcGiải đáp thắc mắc
0
55k
1 Bình luận

Tăng cân trong thai kỳ

health-tool-icon

Bạn có đang mang thai sinh đôi không?

Bạn đang mang thai bao nhiêu tuần?

1

Bạn có đang mang thai sinh đôi không?

Review son cho bà bầu an toàn không khô môi

Không khó để có thể mua được một thỏi son đẹp với nhiều mức giá và thương hiệu khác nhau. Tuy nhiên, không phải loại son môi nào cũng an toàn và phù hợp cho mẹ bầu. Vậy làm sao để chọn được loại son môi đẹp mà an toàn? Hãy cùng tìm hiểu qua bài review son cho bà bầu sau đây nhé!

1.Vì sao bà bầu nên dùng son môi an toàn?

Mặc dù khô môi là hiện tượng phổ biến khi mang thai, việc sử dụng sản phẩm chăm sóc môi không phù hợp cũng có thể là một nguyên nhân. Bạn cần lựa chọn cẩn thận và chọn sản phẩm an toàn cho cả bạn và thai nhi. Việc bà bầu nên dùng loại son dưỡng môi nào trong số rất nhiều thương hiệu mỹ phẩm hiện nay thật không dễ dàng.

2. Hướng dẫn chọn son môi cho mẹ bầu

Son môi là một sản phẩm làm đẹp phổ biến mà hầu hết các phụ nữ sử dụng, và chỉ cần một chút son môi có thể làm cho bạn trở nên tươi tắn và rạng rỡ hơn rất nhiều. Đối với các bà bầu, thời gian mang thai có thể gây mệt mỏi và làm cho khuôn mặt trở nên

... Xem thêm
Review son cho bà bầu an toàn không khô môiReview son cho bà bầu an toàn không khô môi
0
55k
0 Bình luận
quan hệ qua quần lót có thai k

Chào bác sĩ. Em và bạn trai có quan hệ qua lớp quần lót 1 tháng trước. Sau 1-2 phút thì em đi vệ sinh vùng kín. Lúc vệ sinh em k thấy tinh dịch dính trên quần lót. Sau tầm 10 em ra 1 lượng máu ít tầm 4 ngày có ít bị vón cục. thêm 10 ngày sau em vẫn ra như vậy. Bác sĩ cho em hỏi này có phải máu báo thai k ạ. Vì em có kinh nguyệt k đều tầm mấy tháng mới có 1 lần em em k tính được ngày rụng trứng. 2 3 hôm nay em thấy có hơi đầy bụng, hay bị ợ.

1
55k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo