🔥 Bài đăng hot nhất

Mới sảy thai có nên xông hơi không?

Ông bà ta có câu: “1 lần sảy thai bằng 7 lần sinh đẻ”. Quả thật, phụ nữ sảy thai phải chịu đựng rất nhiều tổn thương về mặt thể chất và tinh thần. Do đó, chị em cần phải chú ý chăm sóc và nghỉ ngơi thật tốt, để cơ thể nhanh hồi phục trong giai đoạn nhạy cảm này. Vậy mới sảy thai có được xông hơi không?

Theo ý kiến chung của các bác sĩ, sau khi sảy thai, chị em cần chú ý vệ sinh vùng kín sạch sẽ để hồi phục tốt hơn. Chị em có thể xông hơi vùng kín bằng thảo dược tự nhiên để máu dơ ra hết, sát khuẩn, khử mùi, giúp tử cung sạch sẽ, khỏe mạnh và chuẩn bị tốt nhất cho lần sinh tiếp theo.

Bạn có thể xông hơi bằng thảo dược tự nhiên hoặc gói thảo dược mua ở ngoài nhưng cần rõ nguồn gốc

Việc xông hơi sau khi sẩy thai còn giải tỏa những khó chịu ở vùng âm đạo và giúp vết thương ở vùng kín mau hồi phục. Do đó, sau khi sảy thai khoảng 2 – 3 ngày, việc xông hơi vùng kín là rất cần thiết nhé!

3
54k
6 Bình luận

6 bình luận

thông tin này rất hay

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn đã tham gia Cộng đồng Hello Bacsi chưa? Click ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN để nhận vô vàn ưu đãi từ Cộng đồng nha bạn ơi!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bài chia sẻ hữu ích

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, rất hữu ích

1 năm trước
Thích
Trả lời

đúng rồi, xông để ra hết sản dịch

1 năm trước
Thích
Trả lời

Này chuẩn nè. Cảm ơn chia sẻ của bạn nhé

1 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo