🔥 Bài đăng hot nhất

Không kiêng cử sau sinh, mình đã hối hận tủi thân khóc ướt gối

Cơ thể bắt đầu mệt mỏi, chóng mặt lưng ê ẵm và thường xuyên đi tiểu buốt đó là những gì t đã gánh chịu khi xem thường chuyện ở cữ sau sinh.

Vì sinh con con thứ nên t rất bận rộn chỉ nghỉ ngơi 2 ngày tại bệnh viện, sau khi về nhà 1 mình t đã tự lo cho bản thân, vì cả 2 mẹ ( me ck, mẹ ruột) đều lớn tuổi, chồng thì gánh tài chính trong nhà. Ban đầu t nghĩ làm việc nhà thôi thì cứ xem như tập dể dục vận động cho người không bị ù lì, cứ làm quần quật việc này việc kia mãi không xong, sau 1 tháng t bị đau lưng và thường xuyên chóng mặt. Nhưng do tháng thứ 2 sau sinh phải thức đêm trông con, không ngủ đủ giấc nên gần như t kiệt sức, cảm thấy ngày càng khó chịu trong người, lưng đau, bụng đau và khi đi tiểu cảm thấy buốt. Ít hôm sau t đi vệ sinh thì thấy một miếng thịt nhỏ lòi ra ngoài âm đạo, sưng tấy

lên. Thế là hốt hoảng gọi chồng đưa đi bệnh viện. Sau đó bác sĩ la quá chừng, t đã thật sự hoảng hốt khi bs thống báo bị sa tử cung độ 3, sau ca phẫu thuật cắt bỏ tử cung và nằm dưỡng thương hơn 1 tháng trời. Sau sinh, tử cung chưa co lại kích thước ban đầu, nếu làm việc nặng, quá sức sẽ bị rơi ra ngoài mn ạ.

T hy vọng câu chuyện này cảnh báo các mẹ đừng ỷ y sức khỏe của mình tốt mà không chú ý nghỉ ngơi. Dù không phải nằm im trên giường 3 tháng nhưng cũng không nên hoạt động mạnh, làm việc nặng khi cơ thể chưa hồi phục nha.

11
54k
8 Bình luận

8 bình luận

Ui các mẹ đừng chủ quan nhé. Giờ chị đỡ chưa chị?

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Chị em phải tự biết thương lấy bản thân mới được

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Phụ nữ mình là hay làm ráng lắm, việc gì cũng làm tới tay, nên khổ, rồi đổ bệnh ra. Các chị em phải nhớ mình có sức khỏe thì mới nuôi con mình được. Nên nhất là mấy tháng cử phải ráng kiêng, chứ đừng ỷ mạnh nhen.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Vậy đó chúng ta ko thương mình thì có ai thương mình đâu, đừng cố quá thành quá cố.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình cũng sinh xong tự chăm con chăm mình, tự nấu cơm ăn, ai cũng bảo mình mạnh nhưng không làm thì ai làm cho, hic, biết là sẽ không tốt cho sk mà phải chịu bạn ạ.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Sức khoẻ chị đã ổn hơn chưa ạ? Nghe mà thương chị quá

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình đang cử được 1 tháng rồi, cũng như bạn, mình cũng phải tự chăm con, tự làm hết mọi việc nhưng mà sau khi đọc bài của bạn mình chắc phải nhờ mẹ ruột giúp đỡ mình 1 ít chứ không lại như chủ thớt chắc mình trầm cảm mất 😵‍💫 Mong bạn sớm hồi phục nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời

hic đọc mà thấy thương chị quá ạ :( mặc dù em chưa sinh đẻ nhưng mà cùng là phụ nữ với nhau nên là đọc thấy chị phải làm độ bị sa tử cung độ 3 như vậy thì chắc chị cũng phải lao lực lắm rùi ý :( chị cố gắng nghỉ ngơi để mau hồi phục lại sức khỏe chị nhé, chúc chị sức khỏe ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo