Tạo bài đăng của bạn

Cùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễm

Bạn có biết rằng cách tốt nhất để bảo vệ bản thân và gia đình khỏi các bệnh tật là thông qua việc tiêm vaccine?

Vaccine giúp cơ thể sản sinh ra kháng thể, một loại protein giúp chúng ta chống lại bệnh tật.

Cùng tham gia ngay để tìm hiểu thêm về các loại vắc xin hiện đang có tại Việt Nam dành cho người lớn tại: https://hellohealth.questionpro.com/vn-vaccine-2024

#KhảoSátVaccine #ÝKiếnVaccine

Cùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễmCùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễm
2
7.5k
2 Bình luận
Thuốc lá ảnh hưởng đến phổi như thế nào?

Cùng khám phá những tác động nghiêm trọng mà thuốc lá gây ra đối với sức khỏe phổi. Từ viêm phế quản đến nguy cơ ung thư phổi, hãy cùng tìm hiểu để hiểu rõ hơn về hậu quả của thói quen hút thuốc đối với sức khỏe của bạn! 💔🫁

👉 Xem ngay để bảo vệ sức khỏe và của bạn và những người thân yêu!

1
7.5k
1 Bình luận
Gai lưỡi trắng

Tầm 5 ngày đổ lại em bị trắng ở 1 phần nhỏ đầu lưỡi và nó cực kì đau, đụng nhẹ cũng đau. Sau đó em đi khám thì bác sĩ bảo người ta viêm gai lưỡi. Sau khi uống thuốc và bôi thuốc được 3 ngày thì nó không còn đau nữa nhưng nó đổi sang việc trắng hơn ở 1 số gai lưỡi cũng thuộc vùng bị trắng đó nhưng giờ đã tách rời. Không biết cái này có phải là biểu hiện của sùi mào gà không ạ?

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Gai lưỡi trắngGai lưỡi trắng
1
7.5k
2 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
7.5k
0 Bình luận
Viêm lưỡi hay sùi mào gà

Chào các vị bác sĩ, em năm nay 23t, hiện tại đã hơn 1 tuần nhưng lưỡi em vẫn bị rát, nó ko rát toàn bộ lưỡi mà chỉ rát đúng 1 cái gai lưỡi, em quan sát thấy cái gai lưỡi đó hơi sưng đỏ, nếu đụng vào sẽ có cảm giác cực kì đau rát, tuy nhiên, nếu không chạm trúng hay ăn không dính chỗ đó thì nó không đau. Xin hỏi là em m bị tình trạng gì ạ? Với liệu nó có khả năng là sùi mào gà giai đoạn đầu ko ạ? (E đã bổ sung thêm hình ảnh, tiện thể là e cũng vẫn đang niềng răng, còn chỗ nướu em khoanh thì ko có biểu hiện gì, nó chỉ sưng như thế này thôi, nhờ các bác sĩ coi giúp ạ)

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Viêm lưỡi hay sùi mào gàViêm lưỡi hay sùi mào gà
0
7.5k
1 Bình luận
Gai lưỡi bị viêm hay sùi mào gà?

Chào các vị bác sĩ, em năm nay 23t, hiện tại đã hơn 1 tuần nhưng lưỡi em vẫn bị rát, nó ko rát toàn bộ lưỡi mà chỉ rát đúng 1 cái gai lưỡi, em quan sát thấy cái gai lưỡi đó hơi sưng đỏ, nếu đụng vào sẽ có cảm giác cực kì đau rát, tuy nhiên, nếu không chạm trúng hay ăn không dính chỗ đó thì nó không đau. Xin hỏi là em m bị tình trạng gì ạ? Với liệu nó có khả năng là sùi mào gà giai đoạn đầu ko ạ?

0
7.5k
2 Bình luận
Bắc Giang phát hiện trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu, khẩn trương triển khai phòng chống dịch

Theo Sở Y tế tỉnh Bắc Giang, ngày 7/7, tỉnh này phát hiện một trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu tại huyện Hiệp Hòa. Bệnh nhân là Moong Thị B (18 tuổi, tạm trú tại thôn Trung Tâm, xã Hợp Thịnh, huyện Hiệp Hòa; thường trú tại bản Phà Khảo, xã Phà Đánh, huyện Kỳ Sơn, tỉnh Nghệ An). Đây là một trong hai trường hợp có tiếp xúc gần với ca tử vong do bạch hầu tại huyện Kỳ Sơn, tỉnh Nghệ An.

Trước tình hình này, Giám đốc Sở Y tế tỉnh Bắc Giang đã yêu cầu cách ly ngay ca bệnh, xử lý môi trường tại các khu vực có nguy cơ cao; rà soát các trường hợp tiếp xúc gần, thực hiện cách ly cho đến khi có kết quả xét nghiệm vi khuẩn hai lần âm tính (mỗi mẫu bệnh phẩm được lấy cách nhau 24 giờ và không quá 24 giờ sau khi điều trị kháng sinh).

Đồng thời, cơ sở y tế phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh làm thủ tục chuyển bệnh nhân lên Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương do hiện tại trên địa bàn tỉnh không còn huyết thanh kháng độc tố bạch hầu.

Các đơn vị y tế trong tỉnh Bắc Giang đã

... Xem thêm
Bắc Giang phát hiện trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu, khẩn trương triển khai phòng chống dịchBắc Giang phát hiện trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu, khẩn trương triển khai phòng chống dịch
0
7.5k
0 Bình luận
Báo động cúm gia cầm H5N1 lây sang người, làm sao để không mắc bệnh?

Thông tin cúm gia cầm H5N1 lây sang người khiến người dân hoang mang. Vậy thì chúng ta cần chú ý những gì chúng ta có thể làm để tránh nó.

Cúm gia cầm H5N1 là gì?

Cúm gia cầm hay cúm gia cầm là một loại bệnh nhiễm virus lây nhiễm cho các loại gia cầm nhưng nó cũng có thể lây sang người. H5N1 là dạng cúm gia cầm phổ biến nhất ảnh hưởng đến con người. Các chuyên gia cũng báo cáo rằng tổng cộng có 887 trường hợp nhiễm H5N1 đã được ghi nhận từ năm 2003 đến năm 2004, trong đó 462 người đã thiệt mạng.

Những dấu hiệu và triệu chứng của cúm gia cầm H5N1 là gì?

H5N1 biểu hiện theo nhiều cách và có thể giống với các triệu chứng của bệnh cúm thông thường. Dưới đây là các triệu chứng của cúm gia cầm H5N1: đau đầu, đỏ mắt hoặc viêm kết mạc, ho, chảy nước mũi hoặc nghẹt mũi, đau cơ, hụt hơi, khó thở, bệnh tiêu chảy, buồn nôn, nôn mửa, co giật, viêm phổi

Những trường hợp cúm gia cầm nặng có thể dẫn đến các biến c

... Xem thêm
Báo động cúm gia cầm H5N1 lây sang người, làm sao để không mắc bệnh?Báo động cúm gia cầm H5N1 lây sang người, làm sao để không mắc bệnh?
4
7.5k
6 Bình luận
😣 Cứ ăn mặn, thức khuya, nhậu vô tư bạn sẽ vô tình thúc đẩy bệnh suy thận

Bạn có biết rằng những thói quen ăn mặn, thức khuya, nhậu vô tư đang âm thầm làm hại thận của bạn? Cùng Hello Bacsi xem video này để hiểu rõ hơn và bảo vệ sức khỏe của mình. Đừng để suy thận tìm đến bạn nha!!!!

------------------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

1
7.5k
1 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 06-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 06/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo

... Xem thêm
2
7.5k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Bệnh Truyền Nhiễm để đặt câu hỏi cho bác sĩ và được giải đáp hoàn toàn miễn phí. Đặc biệt, Cộng đồng ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Xem phim 18+ 

4

8

Bệnh dại

3

8

Bị mèo cắn chảy máu ít có sao không?

5

5

Báo động cúm gia cầm H5N1 lây sang người, làm sao để không mắc bệnh?

4

6

Bệnh dại 

2

7

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!