Tạo bài đăng của bạn

Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
7.5k
0 Bình luận
Cùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễm

Bạn có biết rằng cách tốt nhất để bảo vệ bản thân và gia đình khỏi các bệnh tật là thông qua việc tiêm vaccine?

Vaccine giúp cơ thể sản sinh ra kháng thể, một loại protein giúp chúng ta chống lại bệnh tật.

Cùng tham gia ngay để tìm hiểu thêm về các loại vắc xin hiện đang có tại Việt Nam dành cho người lớn tại: https://hellohealth.questionpro.com/vn-vaccine-2024

#KhảoSátVaccine #ÝKiếnVaccine

Cùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễmCùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễm
2
7.5k
2 Bình luận
Thuốc lá ảnh hưởng đến phổi như thế nào?

Cùng khám phá những tác động nghiêm trọng mà thuốc lá gây ra đối với sức khỏe phổi. Từ viêm phế quản đến nguy cơ ung thư phổi, hãy cùng tìm hiểu để hiểu rõ hơn về hậu quả của thói quen hút thuốc đối với sức khỏe của bạn! 💔🫁

👉 Xem ngay để bảo vệ sức khỏe và của bạn và những người thân yêu!

1
7.5k
1 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
7.5k
0 Bình luận
Bắc Giang phát hiện trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu, khẩn trương triển khai phòng chống dịch

Theo Sở Y tế tỉnh Bắc Giang, ngày 7/7, tỉnh này phát hiện một trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu tại huyện Hiệp Hòa. Bệnh nhân là Moong Thị B (18 tuổi, tạm trú tại thôn Trung Tâm, xã Hợp Thịnh, huyện Hiệp Hòa; thường trú tại bản Phà Khảo, xã Phà Đánh, huyện Kỳ Sơn, tỉnh Nghệ An). Đây là một trong hai trường hợp có tiếp xúc gần với ca tử vong do bạch hầu tại huyện Kỳ Sơn, tỉnh Nghệ An.

Trước tình hình này, Giám đốc Sở Y tế tỉnh Bắc Giang đã yêu cầu cách ly ngay ca bệnh, xử lý môi trường tại các khu vực có nguy cơ cao; rà soát các trường hợp tiếp xúc gần, thực hiện cách ly cho đến khi có kết quả xét nghiệm vi khuẩn hai lần âm tính (mỗi mẫu bệnh phẩm được lấy cách nhau 24 giờ và không quá 24 giờ sau khi điều trị kháng sinh).

Đồng thời, cơ sở y tế phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh làm thủ tục chuyển bệnh nhân lên Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương do hiện tại trên địa bàn tỉnh không còn huyết thanh kháng độc tố bạch hầu.

Các đơn vị y tế trong tỉnh Bắc Giang đã

... Xem thêm
Bắc Giang phát hiện trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu, khẩn trương triển khai phòng chống dịchBắc Giang phát hiện trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu, khẩn trương triển khai phòng chống dịch
0
7.5k
0 Bình luận
Hiến máu có tốt không? Hiến máu có thực sự tốt cho sức khoẻ bạn không?

1. Máu lưu thông tốt hơn

Hiến máu thường xuyên có thể cải thiện dòng máu lưu thông, giảm tổn thương thành mạch máu và tắc nghẽn động mạch. Vì thế mà theo số liệu về dịch tễ học ở Mỹ, những người hiến máu ít có nguy cơ bị nhồi máu cơ tim hơn 88%.

Dù nghiên cứu không chứng minh được mối quan hệ giữa lưu thông máu tốt và sức khỏe lâu dài, song những người hiến máu lại có tỷ lệ nhập viện thấp hơn và thời gian nằm viện ngắn hơn.

2. Bạn được khám sức khỏe miễn phí

Trước khi hiến máu, bạn sẽ được thăm khám toàn diện như đo nhiệt độ, huyết áp, mạch đập và nồng độ hemoglobin trong máu. Bên cạnh đó, máu sau khi bạn hiến sẽ được gửi đến phòng xét nghiệm và kiểm tra xem bạn có mắc 13 bệnh nhiễm trùng như HIV, viêm gan siêu vi B, C…

Nếu phát hiện bất thường trong máu, bạn sẽ được thông báo ngay lập tức. Việc kiểm tra như thế này hằng năm có thể giúp bạn an tâm nếu kết quả máu bạn vẫn bình thường hoặc kịp thời phát hiện cá

... Xem thêm
3
7.5k
4 Bình luận
😣 Cứ ăn mặn, thức khuya, nhậu vô tư bạn sẽ vô tình thúc đẩy bệnh suy thận

Bạn có biết rằng những thói quen ăn mặn, thức khuya, nhậu vô tư đang âm thầm làm hại thận của bạn? Cùng Hello Bacsi xem video này để hiểu rõ hơn và bảo vệ sức khỏe của mình. Đừng để suy thận tìm đến bạn nha!!!!

------------------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

1
7.5k
1 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 06-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 06/2024 cả nhà ơi!!!

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo

... Xem thêm
2
7.5k
3 Bình luận
em bị nổi mụt gì ngay mu vùng kín ạ,e có nặn nhưng do đau nên dừng lại mà giờ xờ vào nó đau ạ

Bsĩ giúp em xem đây là chứng bệnh gì ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
em bị nổi mụt gì ngay mu vùng kín ạ,e có nặn nhưng do đau nên dừng lại mà giờ xờ vào nó đau ạem bị nổi mụt gì ngay mu vùng kín ạ,e có nặn nhưng do đau nên dừng lại mà giờ xờ vào nó đau ạ
em bị nổi mụt gì ngay mu vùng kín ạ,e có nặn nhưng do đau nên dừng lại mà giờ xờ vào nó đau ạem bị nổi mụt gì ngay mu vùng kín ạ,e có nặn nhưng do đau nên dừng lại mà giờ xờ vào nó đau ạ
0
7.5k
2 Bình luận
⚠️ Điểm mặt 6 dấu hiệu cảnh báo BỆNH VIÊM PHỤ KHOA nặng!

🔍🔴 Trong video này, chúng ta sẽ khám phá những dấu hiệu quan trọng không thể bỏ qua khi nói về viêm phụ khoa. 🚨👩‍⚕️ Tìm hiểu để kịp thời nhận biết và xử lý vấn đề sớm trước khi nó trở nên nghiêm trọng hơn! 💊

-------------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

0
7.5k
0 Bình luận
🎉 TẶNG 100 EVOUCHER GOTIT 50K, ĐĂNG KÝ NHẬN NGAY

Mẹ hiện đại, chăm con thông minh!!!!

Cả nhà yêu ơi, hãy dành 2 phút quý báu của bạn bằng cách tham gia khảo sát về sữa cho "bé cưng" tại Cộng đồng Mang thai nào!

🏆 QUÀ TẶNG: TẶNG 100 E-VOUCHER trị giá 50.000 đồng mua sắm sàn thương mại điện tử (Shopee, Lazada, Tiki,...) đến 100 bạn tham gia may mắn.

📋 Tham Gia Ngay Tại LINK: https://hellobacsi.com/community/mang-thai/lam-khao-sat-ngay-trao-tay-50k/

0
7.5k
1 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Bệnh Truyền Nhiễm để đặt câu hỏi cho bác sĩ và được giải đáp hoàn toàn miễn phí. Đặc biệt, Cộng đồng ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Xem phim 18+ 

4

8

Bệnh dại

3

8

Bị mèo cắn chảy máu ít có sao không?

5

5

Báo động cúm gia cầm H5N1 lây sang người, làm sao để không mắc bệnh?

4

6

Bệnh Dại Tồn Tại Bao Lâu Ngoài Môi Trường

3

6

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!