Chào Bác Sĩ !

Móng tay e bị một vệt hơi nâu như này rất đau và nhức ạ . Bác sĩ cho e hỏi em bị làm sao và cách điều trị như thế nào với ạ

2

2

Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới Hellobacsi. Xin hỏi tình trạng này xảy ra lâu chưa? trước đó bạn có gặp chấn thương liên quan tới móng tay như bầm dập, kẹt cửa hay bị dằm đâm qua móng tay không? Tùy tình huống mà hướng xử lý sẽ khác nhau. Nếu như bạn có gặp chấn thương liên quan đến móng tay thì có thể đây chỉ là vết tụ máu, bạn cần giảm đau và vết thương có thể tự hồi phục. Nếu có dằm xuyên qua móng tay thì bạn cần lấy ra. Nếu tình trạng này xảy ra được một thời gian thì bạn cần tới cơ sở y tế để thăm khám và chẩn đoán chính xác nhé.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại cộng đồng Hello Bacsi nhé.

Chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ,

ThS.DS.GV Lê Thị Mai

Khoa Dược, Đại học Nguyễn Tất Thành

Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia tại Hello Bacsi. Chuyên gia sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ chuyên gia tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà nhiều sức khoẻ

Trả lời