🔥 Bài đăng hot nhất

Hướng dẫn đặt câu hỏi cho bác sĩ/ chuyên gia trên cộng đồng Hello Bacsi

Chào cả nhà,

Nhằm tạo điều kiện giúp cho các câu hỏi của các bạn gửi đến bác sĩ được tư vấn đầy đủ thông tin nhất, Admin có những chia sẻ về hướng dẫn đặt câu hỏi như sau:

Chọn đúng cộng đồng đặt câu hỏi

Mỗi cộng đồng sẽ có những chuyên gia/ bác sĩ chuyên khoa tư vấn riêng, vì thế bạn vui lòng chọn đúng cộng đồng để tạo câu hỏi mà bạn đang thắc mắc.

Mô tả chi tiết thông tin vấn đề muốn hỏi

Tạo câu hỏi liệt kê đầy đủ thông tin/ vấn đề như: thời gian, triệu chứng, tiền sử bệnh, hình ảnh,... (Ví dụ: tuổi, thời gian bắt đầu triệu chứng, biểu hiện hay điều khiến bạn đang lo lắng nhất, câu hỏi… ), càng cụ thể bác sĩ có thể dễ dàng tư vấn chi tiết và đúng với thắc mắc của bạn nhất.

>> Tham khảo câu hỏi được bác sĩ tư vấn: https://hellobacsi.com/community/suc-khoe-phu-nu/tai-sao-kinh-nguyet-thang-it-thang-nhieu/

Kiểm tra chính tả, lỗi trình bày

Có rất nhiều câu hỏi bị đánh sai chính tả/lỗi trình bày gây khó hiểu. Bạn có thể tự sửa lại bằng cách bấm vào “ba chấm” góc phải bài đăng và chọn sửa lại lỗi chính tả cho bài viết của mình.

Mọi thắc mắc cần được Admin hỗ trợ:

Nếu bạn có thắc mắc về việc đặt câu hỏi cho chuyên gia/bác sĩ, bạn có thể nhờ Admin hỗ trợ qua email: [email protected]

Cảm ơn các bạn thành viên đã tin tưởng đồng hành cùng Hello Bacsi, mọi hoạt động sinh hoạt của các bạn là nguồn cảm hứng lớn nhất giúp cộng đồng Hello Bacsi ngày càng phát triển hơn nữa.

Đặt câu hỏi để được bác sĩ tư vấn miễn phí ngay TẠI ĐÂY

Hướng dẫn đặt câu hỏi cho bác sĩ/ chuyên gia trên cộng đồng Hello Bacsi Hướng dẫn đặt câu hỏi cho bác sĩ/ chuyên gia trên cộng đồng Hello Bacsi 
11
54k
28 Bình luận

28 bình luận

Chào bác sĩ. Hiện tại cháu sau khi ngáp thì có tiếng kêu, không thể há miệng to được, hơi đau 1 bên hàm và tai, thỉnh thoảng có tiếng kêu khực khực và việc nhai thức ăn cũng khó khăn. Vậy thì có nguy hiểm không ạ? Xin bác sĩ tư vấn cho cháu với ạ. Cảm ơn bác sĩ

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ, em đang bị 1 nốt mủ nước trên da dầu, nốt nhỏ rất mềm không đau không ngứa. Khi chích ra thì chỉ có mủ nước sau là máu, nốt có màu hồng nhạt thì không biết là bị lsao mong đc bác sĩ trả lời

6 tháng trước
Thích
Trả lời

dạ bsi cho em hỏi em có qhe bằng miệng và có nuốt tinh sau đó em có uống nước lọc,khoảng tầm 1 tiếng sau thì btrai có sử dụng tay dính nước bọt của em để đưa vào âm đạo thì có khả năng mang thai kh ạ

9 tháng trước
Thích
Trả lời

chào bác sĩ, lần hành kinh gần nhất của em là ngày 4 tháng 5, đến giờ mà chưa thấy có kinh, và dạo gần đây luôn cảm thấy mệt mỏi nhức đầu các thứ, e cũng mua que thử thai thử vào 4 ngày trước nhưng chỉ 1 vạch. vậy thì có khả năng mang thai không ạ

9 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ, em bị run chân trái và hơi tê chân 1 xíu, bên ngoài nhìn chân em bình thường nhưng bên trong thì run, những lúc em vui thì em vẫn cảm nhận được độ run nhưng nó không ảnh hưởng đến cuộc sống của em, còn những lúc em tiêu cực, bị la mắng thì em rất run, không ngủ được, không biết có sao không ạ!

10 tháng trước
Thích
Trả lời

Em bị lên hạch ở vùng bên phải, em có uống thuốc và điều trị tại nhà thì 1 thời gian sau bẹn bên trái lên thêm 1 cục hạch, nó đau và khá nhức. Bác sĩ cho em hỏi bệnh tình hiện tại của em ạ

11 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ, mình muốn hỏi chế độ dinh dưỡng cho phụ nữ trong thời kì kinh nguyệt. Mình thường hay đau bụng kinh, lạnh chân tay, đau lưng. Thì cho mình hỏi khi đau bụng Như vậy mình có cần kiêng ăn j k ạ

11 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Chậm kinh có thể do có thai hoặc rối loạn kinh nguyệt do tác dụng phụ của thuốc tránh thai. Bạn cần test thử thai bằng que thử để phát hiện sớm có thai.

Bên cạnh đó, dấu hiệu khí hư có màu vàng xanh là dấu hiệu của viêm nhiễm phụ khoa. Bạn cần khám sản phụ khoa để bác sĩ có thể chẩn đoán chính xác và điều trị cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

11 tháng trước
Thích
Trả lời

Thang 12 e có sdung tttkc. Kinh nguyệt e vẫn ra mỗi tháng chu kì từ 28 đến 38. E có qh dùng biện pháp an toan ngày 2/3 đến 15/3 có kinh nguyệt. Từ ngày 2/3 đến nay em kh qh

Nhưng đến tháng 4 này em bị trễ 10 ngày ạ. E vẫn có dấu hiệu trước kì kinh là đau bụng dưới bên trái lâm râm, ngực căng hơi đau, ra khí hư vàng xanh nhưng kh nhiều. Cho e hỏi có phải bị rối loạn k ạ?

11 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Dấu hiệu bạn cung cấp không phải máu báo thai, cũng không phải ra máu do tổn thương âm đạo. Nguyên nhân ra máu có thể do kinh nguyệt bị bế lại trong buồng tử cung thoái hóa, sau khi quan hệ bị đẩy ra ngoài, hoặc các nguyên nhân bệnh lí phụ khoa như u xơ tử cung, lạc nội mạc tử cung, polyp,...Bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ có thể thăm khám và chẩn đoán chính xác nguyên nhân cho bạn.

Mặt khác dấu hiệu sớm nhất để nhận biết có thai là chậm kinh, bạn cần test thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày và khám sản khoa nếu que thử lên 2 vạch.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

11 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 9 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo