🔥 Bài đăng hot nhất

Xin chỉ dẫn

Xin mọi người chỉ cách ăn uống hợp lý, thuốc điều trị hiệu quả nha
17
13k
2 Bình luận

2 bình luận

Việc dùng thuốc phụ thuộc vào tình trạng mỗi người nên chỉ có bác sĩ tư vấn đc bạn ạ. Nếu chỉ số bạn ăn uống và tập luyện giữ được ở ngưỡng bình thường thì có thể trao đổi với bác sĩ để điều chỉnh số lần dùng thuốc lại.
Sáng ăn gì trưa ăn gì cũng còn phụ thuộc vào tình trạng sức khoẻ, chỉ số đường huyết , cân nặng và các chỉ số khác về gan thận tim mạch axit uric đi kèm.... Một số điểm chính khác:
1. Chuẩn bị máy test: thời gian đầu để biết chế độ ăn như nào là đúng, bạn nên test tại nhiều thời điểm khác nhau trong ngày như ngủ dậy, trước ăn, sau ăn, trước khi đi ngủ, trước tập thể dục và sau tập thể dục,....
2. Chỉ số có thể tăng 1-2 chấm phụ thuộc vào bạn ăn gì vì thức ăn sẽ có loại làm đường huyết lên nhanh và đường lên chậm - muốn biết đường nhanh đường chậm thì bạn nghiên cứu chỉ số GL, GI của thực phẩm.
3. Còn tập thể dục thì nhẹ nhàng nhất là đi bộ tầm 45p-1 tiếng đi tầm 4-5km
4. Ăn uống: Mua chế độ ăn của huấn luyện viên dinh dưỡng dành cho những người không cần đọc và tìm hiểu nhiều muốn ngay lập tức có người lo cho thực đơn ba bữa 😄 về cơ bản là cơ thể mỗi người mỗi khác dù có hlv dinh dưỡng thì cũng là đúc kết từ những người bệnh bản thân vẫn phải tự điều chỉnh theo sự hấp thụ của bản thân, hơn nữa hlv thường họ không bị bệnh mà bệnh nhân thì người dùng thuốc người không nên nhiều vấn đề ăn uống chỉ số mà chỉ bản thân ng bệnh là hiểu rõ nhất, chưa kể mỡ máu gan nhiễm mỡ đi kèm,..
Mình từng chia sẻ về thực đơn của bạn thân tại bài viết này. Bạn có thể tham khảo: https://hellobacsi.com/community/tieu-duong/chia-se-thuc-don-an-uong-moi-ngay-cua-nguoi-bi-tieu-duong-type-1-50
2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!