🔥 Bài đăng hot nhất

mang thai

chào bs. Tay em dính tinh trùng của bạn trai và chạm vào âm đạo nhưng em chỉ chạm bên ngoài quần lót và không thụt vào trong. Em làm như vậy khoảng ngày 19,20 tháng trước nhưng đến ngày 26 thì em vẫn có kinh nguyệt bình thường, sau hết kỳ kinh đó khoảng 7 ngày thì em lại ra một xí máu. Như vậy có phải mang thai không ạ

1
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Triệu chứng của bạn không phải triệu chứng mang thai bạn nhé. Trường hợp của bạn cũng khó mang thai, và hành kinh sau quan hệ rồi, vì vậy bạn không cần lo lắng.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bạn chỉ tiếp xúc với tinh trùng bên ngoài quần lót và không thụt vào trong âm đạo không gây nguy cơ mang thai. Việc có kinh nguyệt bình thường sau đó cũng là dấu hiệu không mang thai. Tuy nhiên, việc ra máu sau kỳ kinh có thể là do nhiều nguyên nhân khác nhau như rối loạn kinh nguyệt, cơ địa hay tình trạng sức khỏe khác. Để chắc chắn, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe cụ thể hơn. Chúc bạn sức khỏe!
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo