🔥 Bài đăng hot nhất

Chào mừng thành viên mới tháng 9-2023

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 9/2023 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi dành cho thành viên:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame đang diễn ra trên cộng đồng cùng với Minigame Chào thành viên mới - Nhận ngay 50K TẠI ĐÂY

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! TẠI ĐÂY

✅ Chia sẻ kinh nghiệm và giao lưu với tất cả thành viên trong cùng hội nhóm.

👉 Nào bắt đầu tạo bài đăng/ câu hỏi đầu tiên để giao lưu với bác sĩ và cộng đồng của bạn TẠI ĐÂY

Cảm ơn bạn vì đã là một thành viên đáng quý của Cộng đồng Hello Bacsi!!!

1
55k
9 Bình luận

9 bình luận

Hello các bạn nha

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào bác sĩ, cho em hỏi là hiện em đang uống sắt của phòng khám gần nhà từ tuần 12 đến nay là 27 tuần: 1 viên Vital Pregna (400 mcg acid folic) + 1 viên Satavit (750mcg acid folic) thì có bị dư acid folic ko ạ, có ảnh hưởng gì đến thai nhi không, xin bác sĩ cho em lời khuyên ạ, em xin cảm ơn.

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Acnotin có thành phần chính Isotretinoin có thể gây dị tật thai nhi, vì vậy thuốc này có chống chỉ định khi mang thai. Ở người trưởng thành, Isotretinoin cần 10 ngày để đào thải hết khỏi cơ thể. Tuy nhiên, các chuyên gia khuyến cáo bạn chỉ nên mang thai sau khi ngừng thuốc ít nhất 1 tháng.

Trường hợp của bạn ngừng thuốc từ 10/7/2023, vì vậy bạn có thể yên tâm về thai kì của bạn. Bạn cần khám thai theo hẹn của bác sĩ để theo dõi sức khỏe thai kì.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ ạ. Bác sĩ cho em hỏi chút ạ, em dùng acnotin 10mg liên tục 2 tháng, dừng thuốc 10/7, hiện tại 16/9 em bị chậm kinh 2 tuần và đi khám đã mang thai được hơn 4 tuần. Vậy cho em hỏi trường hợp của em thai nhi có ảnh hưởng không ạ, em mong bác sĩ cho em lời khuyên , em cảm ơn nhiều ạ

8 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Chào bạn,

Acnotin có thành phần chính Isotretinoin có thể gây dị tật thai nhi, vì vậy thuốc này có chống chỉ định khi mang thai. Ở người trưởng thành, Isotretinoin cần 10 ngày để đào thải hết khỏi cơ thể. Tuy nhiên, các chuyên gia khuyến cáo bạn chỉ nên mang thai sau khi ngừng thuốc ít nhất 1 tháng.

Trường hợp của bạn ngừng thuốc từ 10/7/2023, vì vậy bạn có thể yên tâm về thai kì của bạn. Bạn cần khám thai theo hẹn của bác sĩ để theo dõi sức khỏe thai kì.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào tất cả các mom ạ

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào các mẹ đến với Hellobacsi.com

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào các mẹ

8 tháng trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo