thuốc tiểu đường làm tiêu chảy?
Cảm ơn mn đã giúp tôi trong câu hỏi lần trước về anh tôi. Tôi muốn hỏi có phải thuốc trị tiểu đường sẽ làm người uống hay bị tiêu chảy hơn không? Hoặc đi phân lỏng chứ ko như người thường, vì anh tôi lần nào cũng bị tình trạng này, ảnh hưởng nhiều đến sinh hoạt của anh ấy. Tôi có cho anh tôi dùng men vi sinh, men tiêu hóa để hỗ trợ đường ruột nhưng anh tôi cũng hay bỏ qua và nói bị "rượt" là do thuốc đường.
Cảm ơn mn trước.

18

4

Bình luận

4 bình luận
hồi đợt bác sĩ cho uống thuốc rosiglitazol cũng bị ạ. Em có hỏi bác sĩ thì bác bảo theo dõi thêm. Nếu trong quá trình điều trị bớt thì k sao, còn bị vàng da hay ảnh hưởng gan cần ngưng thuốc. Đặc... Xem Thêm

Trả lời

bác sĩ mới cho anh bạn đổi thuốc mới ạ? Nếu vẫn dùng thuốc đó giờ mà bị tiêu chảy có vẻ là do chế  độ ăn uống. Còn do thuốc thì hỏi ý kiến bác sĩ thử xem cách xử lý ... Xem Thêm

Trả lời

một số thuốc tiểu đường có thể gây tác dụng phụ như tiêu chảy, bạn nên liên hệ bác sĩ để được điều chỉnh loại thuốc phù hợp nha

Trả lời

Điều chỉnh khẩu phần ăn nhiều chất xơ, rau xanh xem như thế nào đi bạn. Với hỏi ý kiến bác sĩ có đc điều chỉnh thời điểm uống thuốc, giảm liều hay đổi thuốc không nha

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ