🔥 Bài đăng hot nhất

[HỎI - ĐÁP]

Cho mình hỏi lâu lâu hay bị tay , chân bủn rủn đi ko vững có phải là do tuột đường không ạ.Cảm ơn mọi người nhiều.

2
12k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn,

Các triệu chứng bủn run, tê bì tay chân, hay đói, vã mồ hôi có thể gợi ý tình trạng hạ đường huyết hay gặp ở người ăn kém, hoặc sử dụng thuốc đái tháo đường chưa phù hợp, ít gặp hơn là bệnh insulinoma. Tuy nhiên các triệu chứng này cũng có thể gặp trong nhưng bệnh lý khác như hạ canxi, rối loạn thần kinh thực vật,…

Nếu tần suất bị tăng dần bạn nên đi khám bác sĩ để được chẩn đoán và điều trị nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Đúng rùi đó bạn, mẹ mình mỗi lần tuột đường huyết đều vậy. Đi kiểm tra sức khỏe thử đi nha

1 tuần trước
Thích
Trả lời

bạn đi khám sẽ biết rõ nhé, chứ biểu hiện chung này ai cũng bị

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng tay chân bủn rủn và không vững có thể là dấu hiệu của nhiều vấn đề khác nhau, bao gồm tuột đường. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác, bạn cần thăm khám bởi bác sĩ chuyên khoa để được kiểm tra cẩn thận và đưa ra đánh giá chính xác. Bác sĩ có thể yêu cầu các xét nghiệm hoặc hình ảnh chẩn đoán để xác định nguyên nhân cụ thể của tình trạng của bạn. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để nhận được sự tư vấn và điều trị phù hợp. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!