🔥 Bài đăng hot nhất

Tính ngày thụ thai

Thưa bác sĩ,ngày 4/5/2024 e có siêu âm thai tương đương ~ 5 tuần.Ngày đầu kì kinh cuối là 27/3/2024 và chu kì kinh của em k đều,có khi 45 ngày/chu kì.Vậy e có thể tính được ngày quan hệ hay ngày thụ thai rơi vào khoảng ngày nào k ạ.

Em cảm ơn Bs ạ

2
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Hiện tại không có biện pháp nào để tính ngày thụ thai chính xác được bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn dùng công cụ này để tính nè https://hellobacsi.com/health-tools/cong-cu-tinh-ngay-du-sinh/

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, chúng ta có thể ước lượng ngày thụ thai và ngày quan hệ xảy ra. - Ngày cuối kỳ kinh cuối cùng của bạn là 27/3/2024. - Chu kỳ kinh của bạn không đều, có thể kéo dài đến 45 ngày. Nếu chúng ta giả định chu kỳ kinh của bạn là 45 ngày, thì ngày rụng trứng (ngày thụ thai) có thể xảy ra vào khoảng ngày 10/4/2024. Tuy nhiên, để xác định chính xác ngày thụ thai và ngày quan hệ, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Họ sẽ có kiến thức và kỹ năng chuyên môn để giúp bạn xác định thời điểm thụ thai và tư vấn cho bạn về sức khỏe sinh sản của mình. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc có bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy thoải mái đặt ra để chúng ta có thể hỗ trợ bạn tốt hơn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo