🔥 Bài đăng hot nhất

Những bài tập thể dục dành cho bà bầu tại nhà

Em để ý thấy các mẹ rất quan tâm đến chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, làm thế nào để em bé nặng đúng chuẩn, đi khám, đi tiêm nhưng tập luyện thì hay bị bỏ quên. Các mẹ bầu khi mang thai thường e ngại việc vận động mạnh, nhất là lại nói đến tập thể dục, tuy nhiên việc tập thể dục rất có lợi cho bà bầu nếu biết tập đúng cách. Việc tập thể dục nhẹ nhàng kết hợp lối sống thích hợp đảm bảo mẹ và bé khỏe mạnh.

Vậy nên khi có bầu bé nhỏ, em cũng tranh thủ tập luyện tại nhà, em thường tìm các bài yoga trên youtube, các bài tập không dụng cụ, phù hợp cho phụ nữ. Có chị nào cũng tập luyện vào share bài tập của các chị nha, mẹ nào quan tâm thì em sẽ share một số kênh trên youtube mà em hay tập theo nữa ạ

1. Bài tập thể dục cho bà bầu của Mother & Baby
Mẹ có thể xem 10 video hướng dẫn của Mother & Baby do Joan Murphy, người đồng sáng lập của phòng tập thể dục thể hình Frame Fitness ở London, thực hiện. Những video này sẽ hướng dẫn cho mẹ nhiều bài tập thể dục hữu ích trong thời gian mang thai. Sau khi sinh, các mẹ cũng có thể tập những bài tập này với bé cưng của mình.

2. Các bài tập yoga cho bà bầu của Katy Appleton
Các bài tập yoga dành cho bà bầu của Katy Appleton thu hút đến hơn 2 triệu lượt xem trên YouTube. Có thể nói, đây là một kênh yêu thích của nhiều chị em mang thai ạ.

3. Các bài tập thể dục cho bà bầu trong tam cá nguyệt thứ hai của Denise Austin
Chủ yếu là những bài tập thể dục theo kiểu truyền thống. Những bài tập này sẽ giúp mẹ có một thân thể khỏe mạnh trong suốt thời gian mang thai. Những video này có rất nhiều bài tập căng cơ và những bài tập body tuning mà mẹ có thể thử.

4 Những bài tập thể dục dành cho bà bầu trong tam cá nguyệt thứ ba của Natalie Magee
Vui vẻ và hạnh phúc, những bài tập này sẽ giúp mẹ luôn cảm thấy khỏe mạnh ngay trong chính phòng khách nhà mình. Các bài tập của Natalie Magee trên YouTube sẽ giúp mẹ tập theo đúng tốc độ của mình và cố gắng giữ nhịp tim dưới 130bpm. Hãy luôn tin tưởng vào cơ thể mình trong lúc tập thể dục và kiểm tra với bác sĩ trước khi tập nhé.
Những bài tập thể dục dành cho bà bầu tại nhàNhững bài tập thể dục dành cho bà bầu tại nhà
20
55k
5 Bình luận

5 bình luận

Mình thấy bảo là tập yoga cho bà bầu tốt lắm! Giúp duy trì được cân nặng cho mẹ bầu, mà còn giúp mẹ bầu dễ sinh hơn, đỡ đau hơn.
2 năm trước
Thích
Trả lời
E thì trước có bầu không tập tành gì cả, chỉ đi bộ thôi :D Nhưng cũng chỉ đi bộ vào tháng cuối. Cũng vì lười tập nên cơ thể lúc nào cũng đau nhức :(
2 năm trước
Thích
Trả lời
Mình sinh 2 bé rồi nhưng cũng muốn tập yoga nữa. Mà giờ dịch quá không chỗ nào dạy chỉ có thể tập ở nhà thôi. Cảm ơn mom đã chia sẻ nhé
2 năm trước
Thích
Trả lời
hay quá mom ơi. Cảm ơn mom nhé
2 năm trước
Thích
Trả lời
cố lên em nhé 
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo