🔥 Bài đăng hot nhất

Em bé

Cho em hỏi uống thứ. Tự sắt vitamin tổng hợp va dha canxi ntn đúng ạ

2
55k
3 Bình luận

3 bình luận

• Đối với Sắt, bạn nên uống trước ăn ít nhất 30 phút.
  • Đối với Canxi, thời điểm lý tưởng nhất để uống canxilà vào 7 - 8 giờ sáng và sau khi ăn sáng 1 giờ. Không nên uống Canxi lúc bụng đói vì có thể gây kích ứng dạ dày. Lưu ý: Sắt và Canxi không được uống kết hợp cùng nhau, mà nên cách xa nhau ít nhất 1 tiếng.
  • Đối với Vitamin tổng hợp, tùy loại tan trong nước hay tan trong dầu mà thời điểm uống có thể khác nhau.Với Vitamin tan trong nước thì có thể uống vào bất kỳ thời điểm nào trong ngày chỉ lưu ý không uống Vitamin C lúc bụng đói để tránh bị đau dạ dày và nên uống Vitamin B vào buổi sáng. Với Vitamin tan trong dầu thì tốt nhất nên uống trong hoặc sau bữa ăn.

Với những thời gian uống Sắt, Canxi và Vitamin tổng hợp kể trên thì bạn cần chú ý mỗi loại nên uống cách nhau 1 - 2 giờ để tránh tương tác làm giảm khả năng hấp thu.

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn uống hả, bạn bầu mấy tuần rồi. Sáng uống canxi trưa uống sắt vitamin dha

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để trả lời câu hỏi của bạn, tôi cần biết thêm thông tin về độ tuổi của em bé và tình trạng sức khỏe hiện tại của em bé. Tuy nhiên, nói chung, việc bổ sung sắt, vitamin tổng hợp, canxi và DHA cho em bé là rất quan trọng để đảm bảo sự phát triển và sức khỏe tốt. Sắt là một khoáng chất quan trọng giúp cung cấp oxy cho cơ thể và hỗ trợ sự phát triển của hệ thần kinh. Vitamin tổng hợp cung cấp các dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển toàn diện của em bé. Canxi là một khoáng chất quan trọng giúp xây dựng xương và răng chắc khỏe. DHA là một loại axit béo omega-3 quan trọng cho sự phát triển của não và mắt. Tuy nhiên, việc bổ sung các chất này nên được thực hiện dưới sự giám sát của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng. Họ sẽ đánh giá tình trạng sức khỏe của em bé và đưa ra đề xuất phù hợp về liều lượng và thời gian sử dụng. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hoặc cần thêm thông tin, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể và chi tiết hơn.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo