🔥 Bài đăng hot nhất

E chậm kinh gần 2 tháng

E chậm kinh gần 2 tháng khoảng 1 tuần trở lại e đau 2 đầu ti hôm trước là bị đau nhất xong đến hôm nay lại k cảm thấy đau ngực nữa chỉ cảm giác ngực đầy lên e test que bản nhỏ nhưng chỉ 1v

Liệu đó có phải có thai k ạ?

Và bạn đầu e 5 tuần đã có dấu hiệu nghén rồi nhưng lần này k thấy nghén cũng k đến kỳ nhưng ngực lại đau 1 tuần r hết

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chắc là c sắp tới ngày đó ạ, vì trước khi có kinh là e cũng sẽ bị đau đầu ngực 1 tuần rồi sẽ hết, sau đó là e sẽ có kinh đó ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Chậm kinh, căng tức ngực, đau đầu ti là dấu hiệu của mang thai bạn nhé. Tuy nhiên, thai lớn có thể thử thai âm tính giả, vì vậy để chắc chắn bạn nên siêu âm phụ khoa và định lượng beta HCG máu
  2. Ngoài nguyên nhân mang thai, chậm kinh có thể do rối loạn nội tiết, thuốc tránh thai khẩn cấp, giảm cân quá mức, bệnh lí nội ngoại khoa, nhiễm trùng,...

Vì vậy, bạn nên khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa thăm khám, siêu âm, xét nghiệm đầy đủ và tư vấn theo kết quả khám bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng mà bạn mô tả, có thể có nhiều nguyên nhân gây chậm kinh và đau ngực như stress, thay đổi hormone, hoặc cả thai kỳ. Tuy nhiên, để chắc chắn bạn có thai hay không, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai hoặc thăm khám bác sĩ để được tư vấn và chẩn đoán chính xác. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào khác, hãy thăm khám bác sĩ để được kiểm tra và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo