🔥 Bài đăng hot nhất

Cách tinh ngày dự sinh thai cấy IFV

Bác sĩ ơi !

Bác cho e hỏi cách tính ngày dự sinh của thai cấy IFV ạ

E cấy phôi ngày 29/2/ 2024 và ngày 11/3/2024 e thủ beta HCG đã có thai rồi ạ. bác sĩ tính giúp e ngày dự sinh với ạ

Em cám ơn bác/

1
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn,

Tính tuổi thai dựa vào ngày chuyển phôi được tính như sau:

Tuổi thai (tuần) = (ngày hiện tại - ngày chuyển phôi + 14 + n) : 7

Với phôi ngày 3 thì n=3, phôi ngày 5 thì n=5.

Trường hợp của bạn, nếu chuyển phôi ngày thứ 3: tuổi thai là 5 tuần 1 ngày; nếu bạn chuyển phôi ngày thứ 5: Tuổi thai là 5 tuần 3 ngày

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Beta chỉ thử một lần thôi hay p theo dõi liên tục cách 2 ngày v bạn?

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Lấy 29 -14 là bạn tính từ ngày 15/02 bắt đầu tính tuổi thai, vậy là dự sinh 21/11/2024 . bdùng app tính ngày dự sinh này là ra nhé https://hellobacsi.com/health-tools/cong-cu-tinh-ngay-du-sinh/

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để tính ngày dự sinh của thai cấy IVF, bạn có thể sử dụng công thức sau: 1. Trừ 14 ngày từ ngày rụng trứng: Đây là ngày mà bác sĩ lấy trứng và tiến hành thụ tinh. Ví dụ, nếu ngày rụng trứng của bạn là ngày 11/3/2024, bạn trừ đi 14 ngày sẽ được ngày 25/2/2024. 2. Tính tuổi thai: Bạn có thể tính tuổi thai bằng cách chia chiều cao tử cung cho 4 và cộng thêm 1. Ví dụ, nếu chiều cao tử cung của bạn là 8cm, bạn chia 8 cho 4 và cộng thêm 1 sẽ được 3. Điều này cho biết thai nhi của bạn đã được 3 tháng tuổi. Tuy nhiên, hãy lưu ý rằng việc tính ngày dự sinh trong trường hợp IVF không chắc chắn 100%. Độ chính xác của việc dự đoán ngày sinh sẽ giảm đi nếu bạn để đến tuần thứ 30. Việc sử dụng siêu âm kết hợp với những dấu hiệu mang thai và sự tư vấn của bác sĩ sẽ giúp bạn tính ngày dự sinh chính xác hơn. Nếu bạn cần thông tin chi tiết hơn hoặc có bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa sản. Chúc bạn sức khỏe và thành công trong quá trình mang thai!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo