🔥 Bài đăng hot nhất

Bị cảm cúm

Em bị cảm cúm khi mang bầu ở tuần thứ 2 thì nên làm gì được ạ? Mong mọi người giúp em!!
21
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào em, Trong trường hợp cảm cúm khi mang thai, điều quan trọng là không được tự ý uống các thuốc trị bệnh. Em có thể uống Paracetamol 500mg nếu sốt cao trên 38,5 độ C. Sốt cao có thể là nguyên nhân dẫn đến gây dị tật thai do đó điều quan trọng là không được để cơ thể sốt cao. Bên cạnh đó, em nên uống nhiều nước, mặc thoáng mát. Nếu cơn cảm cúm khi mang thai thông thường sẽ chỉ cần thuốc hạ sốt là đủ và sẽ hết < 7 ngày. Một số biện pháp khắc phục tình trạng cảm cúm tự nhiên tại nhà em có thể tham khảo tại bài viết sau: https://hellobacsi.com/mang-thai/thai-ky/cham-soc-me-bau/bien-phap-khac-phuc-ba-bau-bi-cam-lanh/ Ngoài ra, khi đi khám thai dưới 12 tuần em nên báo bác sĩ em từng sốt để làm tầm soát những bệnh nhiễm trùng, đặc biệt là Rubella có thể gây dị tật thai. Chúc mẹ và bé nhiều sức khỏe! Bs. Tạ Trung Kiên Bác sĩ Sản phụ khoa - Thẩm mỹ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Bạn tăng cường uống vitamin C nha. Trước mình bị cảm bác sĩ chỉ cho uống vitamin C sủi. Với uống nước ấm nhiều vào. Vài ngày sau khỏi bệnh luôn.
2 năm trước
Thích
Trả lời
Khi mang thai, cơ thể mẹ sẽ có những sự thay đổi nhất định, mẹ sẽ dễ bị bệnh hơn. Trong số đó thì mẹ sẽ e ngại nhất là việc mẹ bị cảm cúm, vì virus cảm cúm không chỉ gây nguy cơ cho thai nhi mà còn gây cho mẹ, nếu mẹ bị sốt cao khi bị nhiễm virus thì có khả năng kích thích gây co bóp tử cung. Việc đầu tiên mẹ nên làm là đi khám bác sĩ nếu cảm cúm kèm theo sốt cao. Nếu mẹ chỉ bị cảm ho thông thường thì loại siêu vi này có cơ thể sẽ tự động hết sau 7-10 ngày, lúc này đây mẹ nên làm là giữ vệ sinh sạch sẽ, giữ ấm cơ thể, bổ sung đầy đủ chất, đặc biệt là vitamin C để tăng cường sức đề kháng cho cơ thể nhé.
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo