🔥 Bài đăng hot nhất

#Góc tâm sự: Sau khi sinh con, phụ nữ nên tiếp tục đi làm hay nghỉ ở nhà chăm con?

⚡ Phụ nữ nên tiếp tục đi làm hay nghỉ ở nhà chăm con? Đây có lẽ là sự lựa chọn khó khăn đối với hầu hết phụ nữ sau khi sinh con. Đã có nhiều mom chấp nhận lùi lại vun vén gia đình, chăm sóc con cái nhưng cũng có mom lựa chọn quay trở lại công việc để hỗ trợ tài chính gia đình và tiếp tục sự nghiệp của bản thân.

👉 Dù lựa chọn đó là gì, Admin tin rằng mom có lý do riêng của mình và nó phù hợp với hoàn cảnh mom đang trải qua. Hãy chia sẻ quan điểm của mom với Admin và các thành viên khác tại cộng đồng Nuôi dạy con Hello Bacsi nhé!

------------------------------

>> Hỏi đáp bác sĩ miễn phí khi gia nhập Cộng đồng Hello Bacsi

>> Cơ hội nhận 300.000đ khi tham gia cuộc thi "Vitamin hạnh phúc" TẠI ĐÂY

>> Cơ hội nhận 100.000đ khi tham gia minigame "Đếm kẹo hay Bị ghẹo" TẠI ĐÂY

>> Tổng hợp bài tập yoga cho bà bầu tại nhà theo từng tháng TẠI ĐÂY

#Góc tâm sự: Sau khi sinh con, phụ nữ nên tiếp tục đi làm hay nghỉ ở nhà chăm con?#Góc tâm sự: Sau khi sinh con, phụ nữ nên tiếp tục đi làm hay nghỉ ở nhà chăm con?
8
15k
5 Bình luận

5 bình luận

Theo mình tuỳ hoàn cảnh Của từng gia đình , sức khoẻ thể trạng của từng bé mà quyết định đi làm hay ở nhà nhưng nếu có thể thì các mom nên đi làm ạ .

1 năm trước
Thích
Trả lời

Tùy tình hình gia đình mình thôi, như mình thì ở nhà chăm con hết 1 nắm mới yên tâm

1 năm trước
Thích
Trả lời

Vì có một mình nuôi con nên mình phải đi làm luôn, cũng may có bà ngoại chăm cháu nên cũng an tâm hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời

Điều này phụ thuộc nhiều yếu tố lắm, như mình con bệnh suốt mình phải ở nhà chăm, nhưng vẫn kiếm thêm việc ở nhà để phụ giúp gia đình

1 năm trước
Thích
Trả lời

mình nghĩ điều này phụ thuộc nhiều vào tình hinhhf kinh tế của gia đình, nếu gia đình khá thì nghỉ thêm 1 time ở nhà chăm con sẽ tốt cho con hơn, còn nếu ko thì đi làm để phụ thêm tiền nuôi em bé

1 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo