Giải đáp thắc mắc cùng chuyên gia - chuyên đề “Bệnh hô hấp ở trẻ - Mối quan tâm của mẹ”

🔰 Khác với người lớn, trẻ nhỏ vẫn chưa có sức đề kháng vững vàng để dễ dàng bảo vệ cơ thể khỏi các tác nhân gây bệnh, đặc biệt là bệnh về đường hô hấp. Vậy mẹ đã biết cách chăm sóc đường hô hấp đúng chuẩn cho con yêu chưa? 💌 Nếu bố mẹ đang quan tâm và có những thắc mắc về vấn đề này, đừng bỏ qua cơ hội được 𝑩𝒔. 𝑵𝒈𝒖𝒚𝒆̂̃𝒏 𝑩𝒖̀𝒊 𝑩𝒊̀𝒏𝒉 (Tiến sĩ Nhi khoa, Giảng viên bộ môn Nhi tại ĐH Y Dược Hải Phòng, hiện công tác tại Bệnh viện Trẻ em Hải Phòng) giải đáp trực tiếp trong chuyên đề “Bệnh hô hấp ở trẻ - Mối quan tâm của mẹ”. TS.BS.GV. Nguyễn Bùi Bình sẵn sàng lắng nghe tình trạng bệnh và giải đáp cụ thể từng trường hợp, đồng thời hướng dẫn dự phòng bệnh hô hấp cho trẻ em, giúp bố mẹ có thêm kiến thức bổ ích, thực tế và thực hành chăm sóc sức khỏe cho con ngay tại nhà. ▶ Đặt ngay câu hỏi với chuyên gia bằng cách bình luận dưới bài viết này. Các câu hỏi nhanh nhất từ ngày 19/10 đến 24/10/2021 sẽ được chuyên gia phản hồi từ ngày 25/10/2021. ▶ Tích cực thả tim và đặt thật nhiều câu hỏi để được lời tư vấn chi tiết từ chuyên gia Nhi khoa bố mẹ nha!

28

47

Bình luận

22 bình luận

Con em gần một tháng tuổi nhưng bé bị bong môi thương xuyên liệu có sao không ạ?

Trả lời

Cháu tôi 7 tuổi, dạo gần đây bớt giãn cách nên cháu đi ra ngoài thoải mái, nô đùa, hò hét nhiều, về nhà thấy nóng hay đòi uống nước lạnh. tôi cũng chú ý để nước mát vừa phải cho cháu nhưng gần đây vẫn... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@Tài Đức

Chào bạn,

Nếu trẻ uống nhiều nước lạnh hoặc chịu stress có thể làm biến đổi hệ miễn dịch của vùng hầu họng theo hướng ức chế tức là miễn dịch tại chỗ vùng hầu họng (do amidan, ami

... Xem Thêm

1

Trả lời

Bé lớn nhà em 6 tuổi, cháu thường xuyên bị mũi xanh đã gần 1 năm nay rồi. Ngày nào cháu cũng rửa mũi thường xuyên nhưng không đỡ. Cháu không sốt, vẫn vui chơi, ăn uống bình thường ạ. Bác sĩ cho hỏi nh... Xem Thêm

1

2

Trả lời

@Ha Nguyen Hong

bé nhà mình cũng hay bị như vậy

Trả lời

@Ha Nguyen Hong

Chào bạn,

Thông thường viêm mũi dị ứng/kích ứng hay cảm lạnh trẻ chỉ chảy nước mũi trong và chúng ta chỉ cần chăm sóc bằng cách rửa mũi cho trẻ. Tuy nhiên, khi trẻ bị chảy nước mũi

... Xem Thêm

1

Trả lời

trẻ đã từng bị viêm phổi, cháu nhà em lúc 4 tuổi bị viêm phổi thì sau này hô hấp cũng kém đúng không ạ? Vậy có bài tập thở nào giúp cải thiện tình trạng này không thưa bác sĩ, tập thở có thể tự tập ở ... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@Nhi Trần

Chào bạn,

Viêm phổi cộng đồng là một bệnh khá phổ biến ở trẻ em. Bệnh thường điều trị khỏi mà không ảnh hưởng đến chức năng hô hấp của trẻ trừ một số trường hợp nặng có biến chứng

... Xem Thêm

2

Trả lời

Chào bác sĩ, bé nhà em được 2 tuổi. Bé bị ho nhiều, ho thành cơn, nhiều lúc bé bị đỏ mặt khi ho. 3 ngày nay thì thấy có đờm và chảy nước mũi, nước mũi màu xanh xanh. Trước đó bé có sốt khoảng 4 ngày, ... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@Ánh Ngọc

Chào bạn,

Cảm cúm hoặc nhiễm virus cúm sẽ kèm các biểu hiện viêm long đường hô hấp trên như trẻ bị ho sổ mũi, chảy nước mắt, nước mũi. Ban đầu dịch mũi trong, nhưng sau khi có bội

... Xem Thêm

1

Trả lời

Bác sĩ cho em hỏi cháu em được 4tháng rồi bé ho cho uống tỏi ngâm mật được không ạ?

1

1

Trả lời

@Đặng Huy Hoàng

Chào bạn,

Theo kinh nghiệm dân gian, tỏi được dùng theo nhiều cách khác nhau để làm dịu cơn ho của trẻ và hỗ trợ điều trị

... Xem Thêm

1

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share