🔥 Bài đăng hot nhất

Xin mọi người đã có kinh nghiệm dạy bảo em nữa ạ. Để có thai một cách an toàn ạ....................................☘️☘️.

Chào mọi người. Em vừa có thai và đi siêu âm bác sĩ bảo có hình ảnh song thai thì phải làm gì để ko bị xảy thai ạ. Để có thai một cách an toàn cần làm những gì ạ.

9
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Song thai được gọi là một thai kì bất thường, có thể gây nên nhiều biến chứng cho cả mẹ và thai nhi, ví dụ như gây tiền sản giật, sản giật cho mẹ, gây sinh non, suy thai cho thai nhi,...

Tuy nhiên bạn không cần lo lắng quá. Bạn cần theo dõi sức khỏe mỗi 4-6 tuần/lượt, tập thể dục nhẹ như đi bộ, yoga,... Song thai cần nhiều dinh dưỡng hơn nên bạn cần ăn khoảng 600 calo mỗi ngày. Bên cạnh đó bạn có thể theo dõi huyết áp của bạn thường xuyên, nếu thấy huyết áp cao hoặc có các dấu hiệu bất thường như ra máu âm đạo, đau bụng thì bạn cần đến ngay chuyên khoa sản để thăm khám và can thiệp kịp thời.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc mẹ và bé nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

nếu mà mới cấn bầu thì bạn nên di chuyển nhẹ nhàng thôi, theo mình là nằm im luôn nhờ chồng phụ giúp việc nhà đi bạn. Sau 3 tháng hẵn tính tiếp

2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo