🔥 Bài đăng hot nhất

Xin bác sĩ giải thích hộ ạ

Em năm nay mí có 18 tuổi em vs ny chỉ thử một xíu và sau khi cho vào xíu thấy chảy trắng trắng sau hôm đó có chậm kỳ 3 ngày rồi vs khó chịu bụng đau bụng thì có thai ko ạ

2
55k
6 Bình luận

6 bình luận

Có thể do lo lắng, stress nên bị chậm kỳ đó bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chảy trắng trắng là sao ý ta, hem hiểu lắm á

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chắc là không phải đâu. cái trắng tránh bạn nói chắc là dâm thủy. theo dõi kì kinh rồi tính tiếp nhen

1 tuần trước
Thích
Trả lời

nên sử dụng bcs quan hệ an toàn, để bảo vệ cho bản thân mình. Còn về biết có thai hay k thì bạn đi xét nghiệm beta hoặc mua que về thử ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trường hợp của bạn tỉ lệ mang thai rất thấp. Hiện tại chưa có dấu hiệu gì để nghĩ đến mang thai bạn nhé. Ngoài ra, để nhận biết sớm mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Dịch trắng có thể là dịch tiết âm đạo cho tăng kích thích hoặc khí hư viêm. Nếu bạn ra dịch nhiều, có thể có ngứa âm hộ, bạn nên khám phụ khoa để được thăm khám và kê đơn thuốc bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc có thai hay không không thể xác định chỉ dựa vào dấu hiệu như chảy trắng và đau bụng. Để chắc chắn, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai để biết chính xác tình trạng của mình. Nếu bạn lo lắng, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe đầy đủ. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo