🔥 Bài đăng hot nhất

Uống thuốc Femifortil bị chậm kinh không?

Femifortil là thuốc bổ trứng, kích trứng đc mình lựa chọn khi có dự định mang thai và chuẩn bị sức khỏe tốt để mang thai. Tuy nhiên mình cũng có thắc mắc là “Uống thuốc Femifortil bị chậm kinh không?” và mình thấy nhiều chị em có cùng câu hỏi, nên mình chia sẻ thông tin giải đáp về vấn đề này nhé

Thuốc kích trứng thường được sử dụng ở giai đoạn chuẩn bị rụng trứng và thường được bác sĩ khuyên nên uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ kinh nguyệt cho đến khoảng ngày 11 của kỳ kinh. Bác sĩ sẽ theo dõi sự phát triển của trứng thông qua siêu âm và xác định thời điểm tốt nhất rụng trứng. Trong thời gian này, bác sĩ có thể theo dõi sự phát triển của trứng thông qua siêu âm. Khi thấy niêm mạc tử cung đã đạt độ dày nhất định và trứng đã phát triển đủ thì sẽ tiến hành thực hiện các phương pháp thụ tinh nhân tạo hoặc tiến hành quan hệ tự nhiên để dễ thụ thai nhất. Do đó thuốc kích trứng không làm chậm kinh mà còn điều tiết giúp chu kỳ kinh nguyệt đều và ổn định hơn.

Nếu bị chậm kinh hoặc không có kinh sau khi uống thuốc kích trứng, nên thảo luận với bác sĩ của mình để biết thêm thông tin và kiểm tra xem liệu bạn có đang mang thai hay không.

Vậy là Uống thuốc Femifortil không làm bị chậm kinh nhé các chị em ơi. Nếu bị chậm kinh thì có thể đang có thai nhé.

1
55k
0 Bình luận

0 bình luận

Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo