🔥 Bài đăng hot nhất

Uống gì để giữ ấm tử cung

Em chào bác sĩ!

Bác cho em hỏi: em cần uống thuốc gì để giữ ấm tử cung khi em sắp chuyển phôi trong ivf ạ?

Em xin cảm ơn bác sĩ rất nhiều.

0
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Tử cung là một cơ quan của cơ thể và được cố định nhiệt độ theo nhiệt độ cơ thể của bạn. Vì vậy, bạn chỉ cần ăn chín uống sôi và giữ vệ sinh an toàn thực phẩm cũng như tuân thủ chế độ điều trị mà bác sĩ của bạn đã hướng dẫn cho bạn là được. Tuyệt đối không tự ý bổ sung bất kì loại thuốc nào mà không có ý kiến của bác sĩ.

Chúc bạn khỏe mạnh.

BS Hoàng Công Hải

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để giữ ấm tử cung trong quá trình chuyển phôi trong IVF, bác sĩ thường sẽ chỉ định uống các loại thuốc như progesterone hoặc estrogen. Thuốc progesterone thường được sử dụng để duy trì lớp niêm mạc tử cung và tạo môi trường thuận lợi cho sự gắn kết của phôi. Thuốc estrogen có thể được sử dụng để tăng cường sự phát triển của niêm mạc tử cung. Tuy nhiên, việc sử dụng thuốc và liều lượng cụ thể sẽ phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe và chỉ định của bác sĩ điều trị. Do đó, bạn nên thảo luận và tuân thủ theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa sản phụ khoa hoặc bác sĩ điều trị IVF của bạn. Chúc bạn thành công trong quá trình IVF và nếu còn câu hỏi nào khác, hãy để lại để tôi có thể giúp bạn thêm.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo