🔥 Bài đăng hot nhất

Tụ dịch quanh túi thai

E đi siêu âm , kết quả siêu âm như sau: thai được 6 tuần

Tử cung ADP 55mm, GS= 16mm CRL=0, chưa có tim thai, có yolksac

Tụ dịch quang túi thai số lượng ít, bong 25%

Xin hỏi bác sĩ kết quả của em như vậy có đáng lo ngại không ạ

2
59k
5 Bình luận

5 bình luận

Chào em, vì bác sĩ không trực tiếp siêu âm cho em, nên không đảm bảo kết quả này đúng hay không? Lý do là ở thời điểm thai 6 tuần, có hiện tượng màng ối không bám hết vào tử cung, gây nhầm lẫn cho bác sĩ siêu âm là bong màng ối. Còn nếu kết quả siêu âm này đúng, thì mức độ nặng sẽ phụ thuộc vào triệu chứng của em có kèm theo đau bụng hay ra huyết âm đạo hay không. Nếu không đau bụng hay ra huyết âm đạo thì tiên lượng tốt hơn, điều trị sẽ ổn. Như vậy, em hãy tiếp tục theo dõi và dưỡng thai theo chỉ định của bác sĩ, nếu có bất thường hay triệu chứng nặng hơn thì nên đi khám sớm.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé!

ThS.BS. Lê Hữu Thắng

Bệnh viện Phụ sản Hùng Vương - Tp.HCM

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi trên cộng đồng Hello Bacsi. Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Community Admin

E cảm ơn admin nhiều ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Đừng lo lắng quá bạn, cố gắng nghỉ ngơi, chờ 8 tuần đi khám lại, nếu có vấn đề bác sĩ sẽ kê thuốc cho bạn á

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Nhã Thy

Dạ, e cảm ơn nhiều ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo