🔥 Bài đăng hot nhất

TỔNG HỢP BÀI TẬP YOGA CHO BÀ BẦU TẠI NHÀ THEO TỪNG THÁNG - Các bài tập yoga cho mẹ bầu trong tam cá nguyệt đầu tiên

🤰🤰🤰 Xin chào các mẹ bầu,

💟 Nhiều mẹ bầu lo lắng không biết khi mới mang thai có nên tập yoga hay không? Đây là giai đoạn vô cùng nhạy cảm nên mẹ bầu cần thận trọng trước khi lựa chọn các bài tập yoga 3 tháng đầu nhé!

☝️ Mẹ bầu có biết nhiều nghiên cứu chỉ ra việc thực hiện yoga cho bà bầu 3 tháng đầu mang lại những lợi ích dưới đây:

• Hạ huyết áp
  • Giảm nguy cơ chuyển dạ sinh non
  • Ổn định tâm trạng
  • Điều chỉnh cân nặng của mẹ
  • Cải thiện hoạt động cơ thể
  • Tốt cho việc sinh em bé
  • Gắn kết tình cảm mẹ con

👉 Một số mẹ bầu sẽ thường xuyên bị “tra tấn” bởi những cơn ốm nghén không mong muốn. Đừng lo, một vài bài tập yoga dưới đây sẽ giúp mẹ bầu giảm thiểu những căng thẳng và khó chịu trong thai kỳ.

❓❓❓Lưu ý, tùy vào sức khoẻ mà các chị em nhớ chọn những bài tập yoga phù hợp với mình để tránh những “sự cố” không mong muốn nhé!

💌 Nếu bạn đang trong trong giai đoạn tam cá nguyệt thứ nhất và có nhiều băn khoăn trong thai kỳ, đừng ngần ngại tạo câu hỏi hoặc chia sẻ bình luận ngay bên dưới để được các bác sĩ tư vấn miễn phí nhé!

Các bài viết của Hello Bacsi chỉ có tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

TỔNG HỢP BÀI TẬP YOGA CHO BÀ BẦU TẠI NHÀ THEO TỪNG THÁNG - Các bài tập yoga cho mẹ bầu trong tam cá nguyệt đầu tiênTỔNG HỢP BÀI TẬP YOGA CHO BÀ BẦU TẠI NHÀ THEO TỪNG THÁNG - Các bài tập yoga cho mẹ bầu trong tam cá nguyệt đầu tiên
TỔNG HỢP BÀI TẬP YOGA CHO BÀ BẦU TẠI NHÀ THEO TỪNG THÁNG - Các bài tập yoga cho mẹ bầu trong tam cá nguyệt đầu tiênTỔNG HỢP BÀI TẬP YOGA CHO BÀ BẦU TẠI NHÀ THEO TỪNG THÁNG - Các bài tập yoga cho mẹ bầu trong tam cá nguyệt đầu tiên
11
54k
8 Bình luận

8 bình luận

nhưng mà nếu mom nào chưa từng tập yoga thì vẫn nên đi đến lớp có thầy cô dạy để họ chỉnh tư thế cho đúng

1 năm trước
Thích
Trả lời

ôi hay quá, những bài tập yoga rất hữu ích

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn ad nhiều ạ, hay quá

1 năm trước
Thích
Trả lời

Em mình mới cân thai mà nghén với mệt mỏi quá, để mình nói nó tập yoga theo bài này cho khỏe

1 năm trước
Thích
Trả lời

Ad chia sẻ hình ảnh hướng dẫn tập thật chi tiết, cảm ơn nhiều ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Thấy thì dễ mà tập theo khó ghê nè

1 năm trước
Thích
Trả lời

Tập yoga trong quá trình mang thai sinh nhanh và khoẻ nữa . Mình mang thai 2 bé rất siêng tập yoga nên khuyên các mom đang mang thai nên tập yoga rất tốt luôn ạ .

1 năm trước
Thích
Trả lời
1

Tập theo được cái nào thì tập có phải hông mọi người, mình bị nghén có động tác số 4 cuối xuống nhức đầu hic

1 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo