Thuốc trừ sâu ảnh hưởng mẹ bầu

chào các mom.e là thành viên mới.e mới bầu được 5 tuần mà chỗ e làm việc với ở quanh năm đa số phun thuốc rất nhiều.mấy hôm vừa rồi e ngửi mấy lần mùi thuốc sâu.e rất lo.có mom nào cùng hoàn cảnh như em ko ạ.chia sẻ kinh nghiệm cho e với.e rất sợ

8

5

Bình luận

5 bình luận

Có thai hít phải thuốc trừ sâu có nguy hiểm không tùy thuộc vào loại thuốc. Bởi còn tùy thuộc loại thuốc đó có thành phần hóa học độc hại hay không, cũng như nồng độ, tần suất hít như thế nào?

... Xem Thêm

Trả lời

nếu lỡ lâu lâu chỉ bị 1,2 lần còn đỡ chớ nếu cả ở nhà và chỗ làm việc đều thường xuyên phải nghe mùi thuốc thì hơi ớn á bạn ơi

Trả lời

Lúc trước nhà mình cũng ở gần với cánh đồng họ trồng rau muống. Cứ vài ngày lại thấy họ phun thuốc, hết người này tới người kia phun. Mình không dám mở cả cửa sổ. Rồi thấy không ổn nên mình chuyển

... Xem Thêm

Trả lời

Thuốc trừ sâu ảnh hưởng tiêu cực đến sự phát triển của thai nhi, bao gồm kích thước của đứa trẻ sinh ra, tình trạng dị tật bẩm sinh, sinh non, và thậm chí có thể ảnh hưởng đến khả năng não bộ của đ

... Xem Thêm

Trả lời

Hít phải nhiều thuốc trừ sâu, hóa chất không tốt cho sức khỏe nói chi là khi mình đang mang bầu, nó cũng sẽ ảnh hưởng đến em bé nữa. Nếu có thể thì bạn nên đến chỗ khác sống thì sẽ tốt hơn. Chứ hít

... Xem Thêm

1

Trả lời