🔥 Bài đăng hot nhất

Thuốc tăng cân Thái Lan có nguy hiểm cho mẹ bầu ko?

Bác sĩ ơi cho em hỏi em lỡ uống thuốc tăng cân Thái Lan khi vừa hay mang thai thi có sao ko ạ, em uống thuốc này liên tục được 1 tháng rồi. Sau khi hay tin thì em ngừng uống liền. Đọc thành phần thuốc tăng cân TP Thái Lan chủ yếu là vitamin thôi. E lo sợ quá mong bs hồi âm

5
59k
6 Bình luận

6 bình luận

c đã sinh embe có sao không v ạ lúc 2-3 tuần e cũng uống xong sau thử que thì e k uống nữa

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn, nếu những thành phần trong thuốc là Vitamin thì sẽ không gây dị tật cho thai, nên bạn có thể an tâm nhé. Tuy nhiên, trong giai đoạn thai sớm nên tập trung bổ sung sắt và acid folic, đây là chất quan trọng để dự phòng dị tật ống thần kinh cho thai. Và trong loại thuốc bạn đưa ra không có những thành phần này. Vì vậy, bạn nên lựa chọn những sản phẩm bổ sung những chất này cho phụ nữ có thai nhé.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé!

ThS.BS. Lê Hữu Thắng

Bệnh viện Phụ sản Hùng Vương - Tp.HCM

1 năm trước
Thích
Trả lời

Hy vọng không có vấn đề gì. Bạn theo dõi, thăm khám thường xuyên theo lịch hẹn bác sĩ nè

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chắc k sao, bạn nên thăm khám thường xuyên

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mới cấn thì chắc không sao. Thành phần chủ yếu là vitamin chắc ko ảnh hưởng gì. Chờ 9 tuần làm nipt kiểm tra kĩ nhé

1 năm trước
Thích
Trả lời

ngưng rồi thi tốt bạn ạ, vì mới ko sao đâu...bạn nên đi siêm âm định kì để bs theo dõi em bé nha

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo