🔥 Bài đăng hot nhất

Thụ thai

Tôi muốn hỏi nhóm máu có ảnh hưởng khả năng thụ thai ko. Tôi nhóm máu O và bạn trai của tôi cũng nhóm máu O. Mong bs giải đáp gấp giúp. Chỉ số về sinh sản của cả 2 bình thường.

1
54k
3 Bình luận

3 bình luận

Mình cũng nhóm máu O thấy bt đó bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nhóm máu có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản của cơ thể. Cụ thể nhóm máu người mẹ có nhóm máu O có tỉ lệ thụ thai thấp hơn do chất lượng trứng và số lượng trứng thấp hơn so với 3 nhóm máu còn lại. Tuy nhiên ảnh hưởng này là nhỏ và đang được nghiên cứu thêm. Hiện tại sức khỏe sinh sản của 2 vợ chồng bình thường thì vẫn có thể mang thai như bình thường bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Nhóm máu không ảnh hưởng trực tiếp đến khả năng thụ thai. Nhóm máu O là nhóm máu phổ biến nhất và không gây ra vấn đề gì đối với quá trình thụ thai. Quan trọng hơn là sức khỏe tổng thể của cả hai bạn và các yếu tố khác như chất lượng tinh trùng, chất lượng trứng, và các vấn đề sức khỏe khác có thể ảnh hưởng đến khả năng thụ thai. Nếu cả hai bạn đều có chỉ số về sinh sản bình thường, không có lý do gì để lo lắng về nhóm máu của mình. Tuy nhiên, nếu bạn có bất kỳ vấn đề nào khác liên quan đến thụ thai, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn cụ thể hơn. Chúc bạn may mắn và thành công trong việc có thai!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo