🔥 Bài đăng hot nhất

Thai nhi 16 tuần phát triển như thế nào?

Kích thước thai nhi 16 tuần

Trung bình ở giai đoạn này, em bé có kích thước giống như 1 quả bơ. Em bé có chiều dài khoảng 11,5cm và cân nặng khoảng 100g.

Tay chân

Thai nhi 16 tuần tuổi có sự phát triển lớn cả về kích thước lẫn tay chân. Lúc này, hệ xương của bé đã chắc chắn và trở nên dài hơn, thậm chí móng tay cũng bắt đầu mọc. Bé có thể xoay chuyển các khớp, một số bé có thể mút ngón tay cái.

Mắt

Bước sang tuần thứ 16, mắt em bé đã chuyển đến gần mặt và bắt đầu hoạt động từ bên này sang bên kia. Tuy nhiên, mí mắt của thai nhi 16 tuần vẫn còn nhắm.

Tai

Các bộ phận cơ thể của thai nhi 16 tuần hoàn thiện dần, đặc biệt là tai. Ở giai đoạn này, tai của bé đã về đúng vị trí và đã bắt đầu cảm nhận được âm thanh của mẹ.

Biểu cảm

Ắt hẳn nếu đi siêu âm thai, hầu hết các mẹ mang thai 16 tuần có thể bắt gặp con yêu đang cười, hay thậm chí đang ngáp ngủ. Đây cũng là dấu hiệu phát triển thai nhi bình thường ở thời điểm này.

4
59k
4 Bình luận

4 bình luận

16 tuần con đã có biểu cảm trên khuôn mặt rồi hả mom

1 năm trước
Thích
Trả lời

Thai nhi 16 tuần to bằng quả bơ, cảm ơn mom chia sẻ

1 năm trước
Thích
Trả lời

16 tuần cột mốc quan trọng hihi mình nhớ mãi cảm giác hồi hộp khi đi siêu âm dự đoán giới tính của bé

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn chia sẻ thú vị từ bạn nhé !

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo