🔥 Bài đăng hot nhất

Tại sao siêu âm nhầm trai thành gái?

Siêu âm không thể chẩn đoán giới tính đúng 100%, thế nên mới có hiện tượng nhầm lẫn siêu âm con gái sinh con trai.

Việc nhầm lẫn này không phải là do siêu âm sai, mà căn nguyên là trong quá trình siêu âm, em bé có thể cử động, di chuyển, nằm ở những vị trí không thuận lợi để máy siêu âm có thể quét được hình ảnh bộ phận sinh dục của bé. Thậm chí, có một số bé còn nghịch ngợm che đi bộ phận sinh dục, khiến các bác sĩ gặp khó khăn. Do đó, việc bác sĩ chẩn đoán nhầm, sai giới tính của thai nhi là chuyện có thể gặp.

Hơn nữa, siêu âm con trai chính xác hơn con gái vì bộ phận sinh dục của bé trai, chẳng hạn như hình ảnh tinh hoàn và bìu, dễ nhận biết qua siêu âm hơn là âm hộ của bé gái. Siêu âm con gái dễ nhầm hơn con trai do bộ phận sinh dục bé gái khó nhìn thấy qua hình ảnh siêu âm, vì vậy dễ gây sự nhầm lẫn.

Vậy nên, nếu bạn là một bà mẹ gặp phải chuyện nhầm lẫn giới tính thai nhi khi siêu âm như thế này thì cũng đừng buồn nhé. Quan trọng là em bé sinh ra bình thường, khỏe mạnh thì dù gái hay trai cũng đều đáng yêu.

11
59k
29 Bình luận

29 bình luận

Chuyện nhầm lẫn cũng thường hay xảy ra, nhưng khi 20 tuần thường ít nhầm

1 năm trước
Thích
Trả lời

Em thấy siêu âm nhầm lúc thai nhỏ cũng nhiều, mà thai lớn siêu âm nhầm thì là do bác sĩ cố tình nói sai á.

1 năm trước
Thích
Trả lời

siêu âm nhiều lần gần sinh sẽ đúng hơn nha

1 năm trước
Thích
Trả lời
@My Nguyễn

Mình cũng 14w 2 chỗ sa 1 chỗ bs nói cg 1 chỗ bs nói HK thấy rõ hoang mang thật m ah

5 ngày trước
Thích
Trả lời
@Hậu Hồ

bạn ơi thế bạn sinh bé trai hay gái vậy.

3 tuần trước
Thích
Trả lời
@Hậu Hồ

zai hay gái mom?

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hậu Hồ

Mình 14 tuần 3 ngày. S.âm 2 chỗ. 2 kq khác nhau. Nên đag ko bik sao

1 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 3 phản hồi

Thỏa thích tạo câu hỏi để bác sĩ trả lời miễn phí cho riêng bạn. Tham gia Cộng đồng Hello Bacsi ngay!

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Community Admin

Tham gia cộng đồng vừa tiện ích lại hữu ích

1 năm trước
Thích
Trả lời

nhưng dù siêu âm ko chính xác 100% biết con gái hay con trai nhưng tỷ lệ vẫn cao á mọi người, chắc sai số đâu đó tầm 5% thôi hà

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@An Trịnh

Vâng bạn

1 năm trước
Thích
Trả lời

chắc tại siêu âm hơi sớm

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Nhím Xù 94

Thường siêu âm sớm quá, chưa rõ hay bị nhầm ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn đã tham gia Cộng đồng Hello Bacsi chưa? Click ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN để nhận vô vàn ưu đãi từ Cộng đồng nha bạn ơi!

1 năm trước
Thích
Trả lời
1

Mình cũng không hiểu tại sao siêu âm nhầm trai thành gái được khi công nghệ và kĩ thuật siêu âm giờ cao vậy rồi mà

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Trương Ánh Ngọc

Cũng còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

có nhiều lý do lắm á mn, nên thưởng siêu âm 2-3 lần cho chắc, hehe

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Hong Hanh

Hihi mình cũng thế ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Tham gia Cộng đồng Mang thai để đặt câu hỏi miễn phí cho bác sĩ nha mẹ ơi!

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
Xem thêm 4 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo