🔥 Bài đăng hot nhất

Sức khoẻ thai sản

Chào bác sĩ. Vợ em có thai được 7 tháng rồi, gần đây vợ em cảm thấy đau rát vùng bụng trên gần xương ức. Đau rát suốt ngày đêm làm cho vợ chồng e thấy lo lắng ko biết là do nguyên nhân gì, mong được các bác sĩ tư vấn giúp ạ

2
55k
3 Bình luận

3 bình luận

B nên đưa vợ đi khám xem sao, như mình thỉnh thoảng cũng bị đau nhưng là do bị đau nhu động ruột

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Đau rát bên ngoài da hay sao bạn. Bạn kiểm tra xem có phải do phần ngực to lên cọ xát vào vùng da nên gây rát ko?

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng đau rát vùng bụng trên gần xương ức của vợ bạn có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau. Dưới đây là một số nguyên nhân phổ biến có thể gây ra tình trạng này: 1. Căng thẳng và căng thẳng: Trong quá trình mang thai, cơ thể của phụ nữ trải qua nhiều thay đổi về hormone và sự gia tăng trọng lượng. Điều này có thể gây ra căng thẳng và căng thẳng trong các cơ và xương, gây ra đau rát vùng bụng trên. 2. Sự mở rộng tử cung: Trong giai đoạn cuối của thai kỳ, tử cung mở rộng để chuẩn bị cho quá trình sinh. Sự mở rộng này có thể gây ra đau rát và khó chịu ở vùng bụng trên. 3. Sự chèn ép của thai nhi: Khi thai nhi lớn lên, nó có thể chèn ép vào các cơ và xương trong vùng bụng trên, gây ra đau rát và khó chịu. 4. Vấn đề tiêu hóa: Trong thai kỳ, các thay đổi hormone có thể ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa, gây ra các vấn đề như ợ nóng, trào ngược dạ dày, và đau rát vùng bụng trên. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác nguyên nhân gây ra tình trạng đau rát vùng bụng trên của vợ bạn, nên đến gặp bác sĩ chuyên khoa sản để được kiểm tra và tư vấn cụ thể. Bác sĩ sẽ thực hiện một số xét nghiệm và kiểm tra lâm sàng để đưa ra đánh giá chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp. Chúc vợ bạn và gia đình luôn khỏe mạnh!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo