🔥 Bài đăng hot nhất

Sinh non 23 tuần

Chào Bác Sĩ! E mới bị vỡ ối sinh non cách đây 1 tháng khi thai đc 23 tuần và k rõ nguyên nhân e chỉ ra ít máu hồng nhạt sau khoảng 24 h thì bị vỡ ối , h dịch bệnh e chưa thăm khám dc.Bác sĩ khoa sản nói e có 1 polyp cổ tử cung. Polyp có nguy hiểm k ạ? Có phải đó là nguyên nhân khiến e bị sinh non k và cách điều trị như thế nào? Có phải là nếu bị sinh non 1 lần rồi thì lần sau sẽ có nhiều khả năng bị ở lần mang thai tiếp theo.Bác sĩ giải thích dùm e có nên khâu cổ tử cung khi có thai để hạn chế tình trạng sinh non và phương pháp này có an toàn k ạ! E xin cảm ơn!
25
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào em, Với câu hỏi “Polyp cổ tử cung có nguy hiểm không?” và “Cách điều trị polyp cổ tử cung như thế nào?”, xin thông tin đến em như sau: - Polyp cổ tử cung là một dạng lành tính, không gây nguy hiểm tính mạng mẹ. Tuy nhiên tùy vị trí polyp và kích thước mà sẽ gây ảnh hưởng đến vấn đề mang thai. - Trong tình huống của em, nếu polyp ở ngay cổ tử cung có thể là nguyên nhân gây nên tình trạng sinh non. Việc điều trị polyp cổ tử cung có thể được cắt bỏ một cách đơn giản và nhanh chóng. Em có thể tham khảo thêm thông tin về polyp cổ tử cung tại link sau: https://hellobacsi.com/suc-khoe-phu-nu/van-de-phu-khoa-khac/polyp-tu-cung/ Khi bị sanh non lần 1 thì những lần sau sẽ là nguy cơ cao sanh non. Em từng sinh non 23 tuần là rất nguy cơ. Do đó bên cạnh điều trị polyp cổ tử cung trong những lần mang thai sau, em sẽ cần được khâu eo tử cung. Vậy khâu eo tử cung có an toàn không? Đây là một thủ thuật nên nó vẫn sẽ có nhưng nguy cơ như chảy máu, nhiễm trùng, sảy thai,... Tuy nhiên, tỷ lệ gặp phải các tình trạng này khá thấp và vẫn sẽ có lợi hơn so với việc không khâu eo cổ tử cung. Ngoài ra, em có thể dùng đặt vòng nâng cổ tử cung với hiệu quả khá tốt. Trong trường hợp, em áp dụng đặt vòng thì sẽ không phải khâu nên sẽ hạn chế việc chảy máu và những tác dụng phụ sau khi khâu eo tử cung. Chúc em điều trị polyp cổ tử cung thành công và sớm có tin vui. Trân trọng, Bs. Tạ Trung Kiên Bác sĩ Sản phụ khoa - Thẩm mỹ
2 năm trước
Thích
Trả lời
2
@bs.tatrungkienbác sỹ trả lời xịn ghê ạ :D
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo